กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อยากทราบวิธีการเช็คคอยล์อะคับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31753
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31753

-= APiNlOvE =- โลมาบางแสน
Cefiro-Thailand Members
แบบว่สงสัยว่าจาเป็นที่คอยล์ที่ทำให้แบ็คไฟล์อะคับ..เลยอยากทราบวิธีการเช็คคอยล์อะคับ..ว่าจาเช็คแบบไหนให้รู้ว่าคอยล์ไหนเสีย..จากการถอดหัวเทียนมาดู..หัวเทียนที่สูบ 1 บอด..อีก5หัวสีเหมือนกัน(น้ำตาลอ่อนออกขาวๆ)..เปลี่ยนคอยล์สูบ1..อาการดีขึ้นมานิสนึง..ยังมีแบ็คบ้างบางครั้งอะคับ..ท่านใดพอรู้บ้างอะคับคับว่าควรเช็คแบบไหน..ขอบคุนคับ:burn:

ผมเคยทำแบบพี่มาแล้ว..เปลี่ยนทีละตัวนะแบบเดียวกันเลย:redface: ...แต่สุดท้ายก็ต้องเปลี่ยนยกราวครับ อายุการใช้งานมันใกล้เคียงกัน

ขอบคุนมากครับ..:burn:

พอดีโทไปคุยกะพี่ศิวเดช..พี่เค้าแนะนำให้ไล่สายไฟชุดที่คุมคอยล์(กรณีเปลี่ยนคอยล์ทั้ง6ตัวแล้วไม่หาย)..เดี่ยววันเสาว์นี้เตรียมรื้อท่อไอดี(อีกรอบ)..จาเปลี่ยนสายไฟใหม่หมดเลย..ดูดิจาหายมะ..ได้ผลไงจามาบอกนาคร๊าบบบ:byebye:

หายแว้วววว..ได้ฟามรู้มาคราวนี้ละทำเองได้เวย..ถ้าอยากเช็คว่าคอยล์เรารั่วรึป่าว..เปิดฝาครอบคอยล์..ถอดน็อตยึดคอยล์ทุกตัวออก..ติดเครื่อง..ฟังเสียงดูว่ามีเสียงแป๊ะๆตรงไหนรึไม่ก็..ไล่ทีละตัว..ค่อยๆดึงคอยล์ออกจากหัวเทียนช้าๆ..ถ้ามีไฟกระโดดบริเวณ..หูคอยล์ที่ใช้ยึดน๊อต(ของผมมันรั่วเหงเลยตรงนั้นพอดี..ใส่ถุงมือด้วยนะ..โดนไฟดูดไปทีนึง..ฉี่แทบไหล..หุหุ)..บิงโกคอยรั่ว..ผมคอยล์เสียไป3ตัว..แต่ถ้าเปลี่ยนยกชุดได้ก็ดีนะคับ..ผมเครื่องนีโอ6..20ไม่โบ..จบข่าว:byebye:

ดีดี มีวิธีเช็คแบบนี้ก็ ง่ายแระ กลัวถูกไฟดูดแฮะ ท่าจะไฟแรง

แล้วเครื่องเจอ่ะครับทำเหมือนกันมั๊ยอ่ะครับ...???

น่าจาคล้ายๆกันนะคับ..ถ้าเครื่องเปงคอยแยก..มะใช่คอยรวมอะคับ:biggrin:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน