กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอถามหน่อยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31684
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31684

Cefiro-Thailand Members
พอดีผมจะไปแจงติดแก๊ส นะครับรถติดไฟแนนท์อยู่ครับแต่โทรถามเขาแล้ว ใช้สำเนาเล่มไดคัรบ แตพอดีว่าไม่ว่างครับให้คนอื่นแจ้งได้หรือเปล่าครับ รบกวนถามหน่อยครับ:burn:

รถผมก็ติดไฟแนนซ์ แค่เอารถไปตรวจสภาพอย่างเดียวก็จบครับ ให้คนอื่นขับรถเราไปตรวจแทนก็ได้ ถ้าไม่ว่างครับ แต่ผมเสียให้ไฟแนนซ์ไป1พันบาทแนะ!!

งง

ใช้สำเนาเล่มได้...แล้วเค้าจะลงเปลี่ยนชนิดเชื้อเพลิงตรงไหนอ่ะคับ....มันก็ต้องเปลี่ยนในเล่มไม่ใช่รึ...

งง???

แจ้งต่อทะเบียนอ่ะได้...แต่อันนี้เปลี่ยนชนิดเชื้อเพลิง (เปลี่ยนเครื่องก็ด้วย) ถ้าเค้าให้เปลี่ยนได้จิงๆ
เค้าจะไปแจ้งลงตรงไหน....งี้ก็ไม่ต้องมีเล่มอีกต่อไปอ่ะดิ..งง???

เป็นไปได้งัย..ใครทำงานเกี่ยวกับขนส่งเชิญชี้แจ้งนิดนึงคับ...

เดี๋ยวตอนเอาเล่มไปโอนเค้าก็ลงให้เราครับ..แต่ไฟแนนท์จะมาเก็บเงินกับเราอีกรอบครับค่าปรับเล่ม

ให้ไฟแนน จัดการได้คับ เหมือนต่อ กท ประจำปี เสียค่า เสียเวลาหใค้ 500 -1000 คับ

ผมไปถามที่ขนส่งมาถ้ารถยังติดไฟแนนท์อยู่ ใช้สำเนาไปแจ้งได้ครับ แต่ต้องใช้สำเนาทะเบียนบ้าน บัตรประชาชน แล้วต้องมีใบวิศวกรด้วยครับ ถ้าให้คนอื่นไปทำให้แทนต้องมีใบมอบอำนาจไปด้วยครับ:byebye:

อ๋อออ..ขอบคุนเจ้าของกระทู้..และผู้ตอบทุกท่านคับ..ได้ฟามรู้ดีๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน