ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เครื่อง 1 J turbo GTE ติดแก๊สหัวฉีดมาใช้หม้อต้มของไรดีครับ ยี่ห้อไรดี

atit66

Registered
LV
0

เครื่อง 1 J turbo GTE ติดแก๊สหัวฉีดมาใช้หม้อต้มของไรดีครับ ยี่ห้อไรดี ราคาเท่าไหร่ครับ มีรูปไหมครับ ขอคุณครับ ตอนนี้บูสสะดุด อะครับ :sweat:

ชุดหัวฉีดที่คุณติดตั้งมายี่ห้ออะไรครับ?

ยี่ห้อ ac นะครับ อาการเวลาบูตมันสะอึกนะครับ แบบสะดุด อะ แล้วก็อยู่ดีๆๆเปลี่ยนเป็นน้ำมันตอนเวลาออกตัว(แต่นานๆๆเป็นทีอะครับ)

AC 6สูบ ที่มากับชุดจะให้หม้อต้ม Zavoli ขนาด 200 แรงม้า ถ้าเป็นเครื่อง 1JZ-GTE A/T เดิมๆ บูสท์สแตนดาร์ด ก็ใช้พอครับ แต่หากว่ามีปรับบูสท์เพิ่มหรือเป็นเกียร์กระปุก ต้องเปลี่ยนสปริงดันผ้าที่หม้อต้มให้แข็งขึ้น และจูนใหม่ทั้งตาราง แค่นี้ก็ใช้งานได้ดีแล้วครับ
ส่วนตอนออกตัวแล้วตัดกลับไปใช้น้ำมันเองบางครั้งมันมีหลายสาเหตุครับต้องตรวจสอบดู แต่ส่วนใหญ่เกิดจากแรงดันหม้อต้มร่วงต่ำกว่าค่าที่ตั้งไว้ในโปรแกรมครับ

ใช่ครับหม้อต้มยี่ห้อ Zavoli นี้เลยครับถ้าจะเอาให้พี่แก้ไขตามที่บอกอะครับค่าใช้จ่ายเท่าไหร่อะครับ หรือต้องเอารถไปให้ดูก่อนครับ ขอคุณครับ

ค่าแรง 1,000 บาท (ไม่รวมอุปกรณ์บางชิ้นหากต้องเปลี่ยน)
ค่าจูนนิ่งโดยใช้ Wideband A/F Meter 2,000 บาท
ค่าทำสายไฟหัวฉีด 2,000 บาท(รวมค่าแรงแล้ว เครื่อง1JZ-GTE โดยส่วนใหญ่มักทำสายไฟหัวฉีดแก๊สผิดกรุ๊ปมา เจอเป็นประจำ)

จูนนิ่งโดยใช้ Wideband A/F Meter เป็นยังไงอะครับไม่ค่อยรู้เรื่อง
แล้วสายไฟหัวฉีดแก๊สผิดกรุ๊ปมา อาการเป็นยังไงหรือครับ
ขอบคุณครับ ขอเก็นเงินก่อนนะครับ จะไปทำครับผมขอบคุณครับ

แรงดันหม้อต้มนี่มันเช็คได้ไหมครับ
A31777
ถ้าเป็นระบบหัวฉีด สามารถเช็คได้จากในโปรแกรมครับ แต่ถ้าเป็นระบบดูดต้องใช้เกจ์วัดเอาครับ

AC 6สูบ ที่มากับชุดจะให้หม้อต้ม Zavoli ขนาด 200 แรงม้า ถ้าเป็นเครื่อง 1JZ-GTE A/T เดิมๆ บูสท์สแตนดาร์ด ก็ใช้พอครับ แต่หากว่ามีปรับบูสท์เพิ่มหรือเป็นเกียร์กระปุก ต้องเปลี่ยนสปริงดันผ้าที่หม้อต้มให้แข็งขึ้น และจูนใหม่ทั้งตาราง แค่นี้ก็ใช้งานได้ดีแล้วครับ
ส่วนตอนออกตัวแล้วตัดกลับไปใช้น้ำมันเองบางครั้งมันมีหลายสาเหตุครับต้องตรวจสอบดู แต่ส่วนใหญ่เกิดจากแรงดันหม้อต้มร่วงต่ำกว่าค่าที่ตั้งไว้ในโปรแกรมครับ
A31001

แล้ว AG หม้อ p250 พอไหมครับ

แล้ว AG หม้อ p250 พอไหมครับ
vampire258ผมก็ใช้รุ่นนี้และยี่ห้อนี่สำหรับเครื่อง j-bo ตลอด ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ เพราะหม้อมันรับแรงม้าได้ 250 ตัว ซึ่งเวลาติดตั้งหรือร้านที่รับติดตั้งต้องคัดสรรคอุปกรณ์เกี่ยวกับหม้อต้มก่อนอ่ะครับ เพราะเวลาจัดชุดหรือจัดส่งเขาจะไม่เน้นว่าเป็นหม้อยี่ห้ออะไร มีอะไรก็ใส่หมด แต่ทางผมจะต้องเป็นหม้อ p-250 ขั้นต่ำน่ะครับ สูงกว่าก็จะเป็นหม้อเงิน หรือทองที่นิยมใช้กับเครื่องที่มีแรงม้ามากๆ และแรงบิดสูง ซึ่งที่กล่าวมาผมจะเน้นกับเครื่อง j bo และ j ไม่ bo ครับ:augenrollen:

รีบแก้ให้หายน่ะครับ เดี๋ยวเครื่องมันจะพังเสียอ่ะครับ