กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

**กินแก๊สเยอะไปป่าว**

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31630
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31630

セフィーロ
Cefiro-Thailand Members
รถผมติดแก๊สมาได้ซักระยะแล้ว จูนไปหลายรอบ
ก็ยังกินอยู่ แนะนำหน่อยครับ
ถัง 58 ลิตร หม้อต้ม tomaseto (ระบบมิกไม่มีแลมด้า) เติม 600 บ.วิ่งได้240 โล
เครื่อง 12v ล้อ 18 8" หลัง 9"
ช่วยหน่อยครับ

ต้องดูเบอร์มิกเซอร์ด้วย ไปดมแก็สเวลาติดเครื่องที่ท้ายรถว่ากลิ่นแรงไหม ถ้าแรงก็คงจูนให้บางลงได้อีก และต้องดูที่ติดตั้งมาด้วย เอาจิงๆ เลวร้ายสุดๆ น่าจะประมาณ กิโลละ 1.7-2 บาท นี่ก็แก่มากแล้วนะ รถผม ตอนนี้น่าจะประมาณ 1.5-1.6 rb20det คับ

ใช้ครับของผมก็ ประมาณ2 บาท แต่รู้สึกว่าวิ่งใกล้ๆในเมืองหมดเร็วกว่าวิ่งยาวๆนอกเมือง

ใช้ครับของผมก็ ประมาณ2 บาท แต่รู้สึกว่าวิ่งใกล้ๆในเมืองหมดเร็วกว่าวิ่งยาวๆนอกเมือง

~อันนี้น่าจะทำมะดานะคับ ...

เป็นเหมือนกัน ...

ของเมก็กลิ่นหึ่งเลย ตอนติดเครื่อง ...

อยากจะจูนลงซักหน่อย แต่ก็กัวจะ ปุ๊ง ปั๊ก ขึ้นมา ...

บอกได้คำเดียวว่ากินครับ กินจริงๆ รถผมเติมประมาณ 560 วิ่งได้ 290 โลครับ RB20DET ครับ

แด๊กแบบนี้ ต้องจูนใหม่ครับพี่

บอกได้คำเดียวว่ากินครับ กินจริงๆ รถผมเติมประมาณ 560 วิ่งได้ 290 โลครับ RB20DET ครับ

แด๊กแบบนี้ ต้องจูนใหม่ครับพี่

พี่เคยจูน บางแล้วน่ะ วิ่งไม่ออกเลย

ของผม ถัง 58 ลิตร ประมาณ 40 ลิตร เติมเท่าไหร่ไม่รู้เพราะไม่ได้เติมเต็มจากหมดถังมานานแล้ว วิ่งได้ ราวๆ 350 กิโลหมดถัง (วิ่งเฉลี่ย 80-120 ) ไม่ได้โม้ มาลองดูได้ อิอิ

แสดงว่า ของเรากินเยอะที่สุด ไม่รุ้จะทำไงดี

ของผม ถัง 58 ลิตร ประมาณ 40 ลิตร เติมเท่าไหร่ไม่รู้เพราะไม่ได้เติมเต็มจากหมดถังมานานแล้ว วิ่งได้ ราวๆ 350 กิโลหมดถัง (วิ่งเฉลี่ย 80-120 ) ไม่ได้โม้ มาลองดูได้ อิอิ
บัดซบ 20โบมึงประหยัดอย่างกะแท๊กซี่ แสรดดดดดด

ของผมเติม 600 บาท วิ่งได้ 300 ก.ม. ราคาแก๊สก็เท่าที่ภูเก็ต ไปกลับ กระบี่ - ภูเก็ต เติมเต็มถัง วิ่งไปเที่ยวทั่ว ภูเก็ต กลับมาหมดเกลี้ยงเลย:rolleyes:

ของพี่ตั้มน่ะกินมากน่ะจะบอกให้ มายรู้เหมือนเจ้าของอ่ะป่าว:biggrin:

ผมเคยเป็น แบบนี้เลยครับ ตอนซื้อรถมามันติดแก๊สมาแล้ว
หมดถังวิ่งได้ 250โล เอง แล้วก็จูนหลายรอบเลย ก็ยังไม่หาย จูนเองอ่ะครับ
แล้วทนไม่ไหวเลยไปไห้ช่างร้านๆนึงจูนไห้ หายเลย ตอนนี้ได้ประมาน 1.7-2.0
หมดถังประมาน 300-350 กิโล ก็ยังเปลืองอยู่แต่ก็ พอรับได้ 12v เหมือนกัน
..

เอ้า ถอดอินเตอร์ทิ้งแบบกรูซิ แล้วจะรู้ว่า ต้นจัด ประหยัดจริงมันเป็นไง :biggrin:
สนใจแนวทางครับ ขอเรียนถาม3ข้อครับ
1 ถอดอินเตอร์ออกแล้วทำอย่างไรกับท่ออินเตอร์+ท่ออากาศ
2 อาการเครื่องวิ่งดีไหมครับ? ดีช่วงไหน(ต้น/กลาง/ปลาย)และกลางวัน/กลางคืน
3 ถ้าวิ่งแบบเหยียบๆเกิน120นี่ความสิ้นเปลืองยังได้เท่าเดิมไหมครับ

สนใจแนวทางครับ ขอเรียนถาม3ข้อครับ
1 ถอดอินเตอร์ออกแล้วทำอย่างไรกับท่ออินเตอร์+ท่ออากาศ
2 อาการเครื่องวิ่งดีไหมครับ? ดีช่วงไหน(ต้น/กลาง/ปลาย)และกลางวัน/กลางคืน
3 ถ้าวิ่งแบบเหยียบๆเกิน120นี่ความสิ้นเปลืองยังได้เท่าเดิมไหมครับ

1.ผมถอดออกทั้งยวงครับแล้วทำบายพาสตัวยู จากเทอร์โบเข้าท่อไอดีเลยครับ
2.อาการ ก็ สตาท์แก็สค่อนข้างติดง่าย บิดกุญแกจ แชทๆๆ 2 ครั้ง วิ่งปกตินะครับ แต่ผมจูนค่อนข้างประหยัด เกิน 140-150 มันก็อื้อๆ ธรรมดา แต่เคยวิ่งถึง 180 แล้วยก (ใจไม่ถึง ยางไม่ดี) วิ่ง80-120 มาไวปกติครับ เอาไว้ โบพังจะไส่ 25 จะได้ไวๆ กว่านี้อีก ข้อเสียเดียวที่คิดได้คือ มันจะร้อนเร็ว แช่ไม่ได้ ออฟชั่นนี้ น่าจะ เสริมระบบลดความร้อนเช่น น้ำมันเครื่อง จะช่วยเครื่องได้มาก
3.วิ่งเกิน ก็แก็สจ่ายมาก เป็นธรรมดา นะครับ

อ้อ เหตุผลที่ผม ทำก็คือ ลดระยะทางการส่งแก๊สให้กระชับขึ้นนะครับ เพราะเคยใส่ตอนที่มีอินเตอร์ แล้วมีอาการเทอร์โบแล็ค ก็เลยศึกษาเว็ปแก็สแล้วตัดสินใจทำ คิดไม่ผิดจิงๆ ครับ

รถผมติดแก๊สมาได้ซักระยะแล้ว จูนไปหลายรอบ
ก็ยังกินอยู่ แนะนำหน่อยครับ
ถัง 58 ลิตร หม้อต้ม tomaseto (ระบบมิกไม่มีแลมด้า) เติม 600 บ.วิ่งได้240 โล
เครื่อง 12v ล้อ 18 8" หลัง 9"
ช่วยหน่อยครับ
ลองหาล้อ 16 มาใส่ดูครับ

ล่าสุด ... เติมรวมๆได้ 1600 บาท ราคาแก๊ส 11.45

วิ่งไปกลับ บางนา-ฉะเชิงเทรา รอบนึง

บางนา-วังน้ำเย็น สระแก้วรอบนึง

บางนา-ดอนเมือง ... ฯลฯ

สรุปแล้ว เลขวัดไมล์ ตีกลับที่ 020 พอดี (พันยี่สิบโล)

เอิ๊กๆๆๆๆ ....