กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เมื่อไหร่มันจะเริ่มจับรถ ไม่แจ้งติดแก๊ส

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31777
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31777

Cefiro-Thailand Members
เพราะตอนนี้เริ่มมีรถหลายๆ คัน ในถนนติดสติกเกอร์ รถใช้ก๊าซแล้ว เป็นสติกเกอร์ขาวขอบแดง ประเด็นมันมีอยู่ว่า จะโดนตำรวจนอกเครื่องแบบดักจับเสียตังค์ ตอนเข้าเติมแก๊สรึป่าว จะทำกันอย่างไร ใจน่ะไม่อยากไปแจ้ง ไม่อยากให้ทะเบียนด่างพร้อย แต่จริงๆ คือ ขี้เกียจเสียเงิน เสียเวลา

สิ่งที่กำลังคิดจะทำ ไม่แจ้ง เติมตอนเช้ามือเต็มถังรอบเดียว แมร่งตื่นมาจับให้รู้กันไป

แต่ ประเด็นคือถ้าเข็มงวดมากๆ รถไม่ติดสติกเกอร์มันจะไม่ขายแก๊สรึป่าวอันนี้น่ากลัวกว่า

คิดว่าอย่างไร มาถกกระทู้กันหน่อย

เจ้าหน้าที่ตำรวจจะเข้มงวดได้กี่วันครับ? ผมว่าไม่เกิน 30 วันหรอกครับ นิสัยไทยแท้ๆ

ก็ไปแจ้งให้มันถูกต้องซะสิคราบ หลักฐานครบจากนั้นยอมเสียเงินเสียเวลานิดเดียวเองน่า
ทำรถให้มันถูกซะ เวลาโดนเรียกจะได้ไม่ต้องห่วงหน้าพะวงหลังครับ

ค่าแจ้งเพิ่มเชื้อเพลิงลงเล่ม ค่าตรวจ 50 บาท ค่าธรรมเนียมคำร้อง 5 บาท ค่าธรรมเนียมแก้ไขเล่ม 50 บาท รวมแล้ว 105 บาทเอง
เงิน 105 บาทแลกกับความสบายใจผมว่ามันก็คุ้มนะ

แจ้งง่ายแจ้งดายขนาดไหน ไปถามพี่เก้นได้

ลองดูนะครับ รถที่ติดแก๊สในกรงเทพฯ รวมแล้วประมาณกี่คัน ตำรวจจะรู้ว่าแจ้งแล้วก้อต่อเมื่อต้องดูเล่มทะเบียน แล้วคนที่พกเล่มทะเบียนตลอดเวลามีกี่คัน ต้องจอดรถกันเต็มถนนแล้วให้ไปเอาสำเนาทะเบียนหรือฉบับจริงมาดูหรือเปล่า ถ้าต้องโชว์เล่มทะเบียนจะมีปัญหาเรื่องชื่อเจ้าของรถหรือเปล่า(เอารถใครมาขับฟะ) ถ้ามีการตรวจจับจริงคงเป็นวันรถติดโลกาวินาศเนื่องจากพิสูจน์ยากและเสียเวลามากครับ

สรุป ไม่ต้องไปซีเรียสมากครับ ถ้ามีเวลาก้อไปแจ้ง

ใช้มา จะปี ละ
ก็ไม่เห็น เค้า ว่าไรเคยนะ จะโดนเรียกทุกครั้งถ้า
เค้าตั้งด่าน ใหญ่ มากก่า
โดนแต่ฝา กระโปงดำ กะฟลิมปรอท อะ:biggrin:

เดี๋ยวมันเอาแก็สน้ำตามาปาเราแล้วโบยว่าแก็สหลังรถเราระเบิดละ อุ๊บ!!!!:cool:

ปมก้อยังไม่ได้แจ้งเลยขี้เกียจ:augenrollen: อะ

ใช้มา มีนา 52 ครบ 3 ปี ยังไม่เคยโดนเรื่องแก๊สเลย ยังไม่แจ้งลงเล่มเลย ว่าจะไปทำก็ไม่มีเวลาไปเที่ยวซะมากกว่า555
เอานะให้มันเป็นไปตามกาลละเวลละกันคริคริ

ใช้มา มีนา 52 ครบ 3 ปี ยังไม่เคยโดนเรื่องแก๊สเลย ยังไม่แจ้งลงเล่มเลย ว่าจะไปทำก็ไม่มีเวลาไปเที่ยวซะมากกว่า555
เอานะให้มันเป็นไปตามกาลละเวลละกันคริคริ
แล้วตรวจสภาพเสียภาษียังไงละครับเนีย ถ้าไม่แจ้ง

ตรวจสภาพก็ตรวจเอกชน มันก็ไม่ค่อยจะตรวจอะไรหรอกครับ บางทีแทบไม่สนใจ
ถ้ากลัวทะเบียนด่างพร้อย แจ้งแล้วลงเล่ม พอจะขายไปแจ้งแก๊ซออก แล้วก็ขอทำเล่มใหม่
มันก็ไม่มีปประวัติในทะเบียนในเล่ม แต่ในระบบมันมี

แล้วตรวจสภาพเสียภาษียังไงละครับเนีย ถ้าไม่แจ้ง

ผมให้เพื่อนพี่ชายออกใบตรวจให้นะครับ
จากนั้นก็เอาไปให้ร้านรับต่อ ไปต่อแทนซะเพราะขี้เกียจไปไม่คุ้มค่า น้ำมัน555 เอ้ยแก๊ส อิอิ
รถผมทั้งแก๊สและสีไม่ตรงเล่มมา 3 ปีและครับ 555

อ้อ ของผม ไม่แจ้งติดแก็ส ไม่แจ้งเปลี่ยนซันรูฟ จากเตนท์มาอีก แบบว่าเป็นชุดคราบ สรุป ไม่แจ้งมันซักอย่าง ง่ายสุด

อ้อ ของผม ไม่แจ้งติดแก็ส ไม่แจ้งเปลี่ยนซันรูฟ จากเตนท์มาอีก แบบว่าเป็นชุดคราบ สรุป ไม่แจ้งมันซักอย่าง ง่ายสุด

รถทะเบียนไรวะ เดี๋ยวส่งแฟกซ์ไปทุก สน บอกให้ดักจับ

เคยเจอตั้งด่าน
แต่ตำรวจถามว่ากินแก๊สมากปล่าว
ว่าจะซื้อมาขับสักคัน

เมื่อท่านเข้าไปเจอด่านที่มันเรียกตรวจไงท่าน อิอิ:coolly-0010:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน