กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อยากรู้ว่ากินแก๊สมากไปไหม

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย PRODUCTS
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
P

PRODUCTS

ตอนนี้ผมใช้ RB20 ไม่โบ 24V รถเดิมๆ ขนาดถัง 76 ลิตร lpg พอดีผมไม่ค่อยรู้เรื่องอุปกรณ์เกี่ยวกับแก๊สพวกนี้อ่ะครับ คือว่า ตรงถังแก๊สที่มีตัวจ่ายแก๊สเค้าเรียกว่าไรเหรอครับ เป็นยี่ห้อTOMASETTO ACHILLE แต่ตรงส่วนที่เป็นหม้อต้ม มันเป็นยี่ห้อ bigas E8 อ่ะครับ
และเพิ่งจะเปลี่ยนตัวมิ๊กอันใหม่ ที่ไม่ใช้เป็นแบบหัวเตา และเอามาขยายรูเพิ่ม
เมื่อก่อนที่ยังไม่ได้เปลี่ยนมิ๊ก ผมเติม 500 วิ่งได้ 230 โล /ทางไกลน่ะครับ ราคาแก๊สอยู่ที่ 11.00 บาท รถผมกินมากไปหรือป่าวครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ:sweat:

ตอนนี้ผมใช้ RB20 ไม่โบ 24V รถเดิมๆ ขนาดถัง 76 ลิตร lpg พอดีผมไม่ค่อยรู้เรื่องอุปกรณ์เกี่ยวกับแก๊สพวกนี้อ่ะครับ คือว่า ตรงถังแก๊สที่มีตัวจ่ายแก๊สเค้าเรียกว่าไรเหรอครับ เป็นยี่ห้อTOMASETTO ACHILLE แต่ตรงส่วนที่เป็นหม้อต้ม มันเป็นยี่ห้อ bigas E8 อ่ะครับ
และเพิ่งจะเปลี่ยนตัวมิ๊กอันใหม่ ที่ไม่ใช้เป็นแบบหัวเตา และเอามาขยายรูเพิ่ม
เมื่อก่อนที่ยังไม่ได้เปลี่ยนมิ๊ก ผมเติม 500 วิ่งได้ 230 โล /ทางไกลน่ะครับ ราคาแก๊สอยู่ที่ 11.00 บาท รถผมกินมากไปหรือป่าวครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับ:sweat:
ที่ถังแก๊ส เค้าเรียกว่ามัลติวาล์วครับ เอาไวเปิด/ปิดแก๊สเข้า-ออกจากถังน่ะครับ

ส่วนที่ถามว่ากินมั้ย 24v เดิม วิ่งทางไกลเติม 500 วิ่งได้ 230 โล ถือว่าใันกินจุเหมือนกันนะครับ เพราะของผม RB20DET และแก๊สแพงกว่า 11.35 วิ่งในเมืองรถอย่างติด เติม 500 ก็จะวิ่งได้ประมาณ 250 โลครับ ถ้าทางไกลจะได้ประมาณ 280 โล

*
ผมว่า รถผมอยู่ในระดับกินเหมือนกัน แต่ไม่มากเวอร์ เพราะบริโภคตกโลละ 1.8x - 2.0 บาทต่อโล กับ RB20DET M/T

ลองจูนใหม่ดูอะครับ
สมัยโน้นที่ผมใช้เครื่อง 24v มิกผมเป็นแบบฝังท่อ ฝังอยู่ที่ท่อพลาสติกปลายด้านที่ต่อจากแอร์โฟล์ว ขนาดรูมิก 26 มม. ครับผม ก็วิ่งโอนะ

ขอถามอีกอย่างครับ ผมอยากรู้ว่าพี่ๆใช้ หม้อต้ม ของอะไรเหรอครับ
แล้วเอามิกติดไว้กันตรงไหนเหรอครับ ส่วนของผม ครอบไว้ที่ปากผีเสื้อเลย
แล้วเมื่อวานให้ช่างปรับใหม่ รอบนิ่งดี แต่พอวิ่งมันอืดมากเลยอ่ะครับ เกียร์ออโต้ น่ะครับ

ของผม12v ถัง58 มิกซ์ เติม 600 ในเมืองวิ่งได้ 250 ทางไกล 300

ขอถามอีกอย่างครับ ผมอยากรู้ว่าพี่ๆใช้ หม้อต้ม ของอะไรเหรอครับ
แล้วเอามิกติดไว้กันตรงไหนเหรอครับ ส่วนของผม ครอบไว้ที่ปากผีเสื้อเลย
แล้วเมื่อวานให้ช่างปรับใหม่ รอบนิ่งดี แต่พอวิ่งมันอืดมากเลยอ่ะครับ เกียร์ออโต้ น่ะครับ
ของผมใช้่ Fema รุ่น Super ครับ แต่โมนิดหน่อยให้มันใช้กับเครื่องเทอร์โบได้

ส่วนมิกผมก็ฝังท่อ บริเวณหน้าลิ้นปีกผีเสื้อ แต่ไม่ได้ครอบ ตำแหน่งจะเลยออกไปอยู่ก่อนท่อเดินเบาครับ

ของผม12valve ถัง58 ติดแลมด้าเติม700 วิ่งได้ 400 โล ในเมือง นอกเมืองประมาณ 430โล ก้อแสดงว่ารถผมกินน้อยกว่าอะดิ ต่างกันเยอะจังหม้อต้ม tomaseto ครับ ลองจับมาปีกว่าแล้วยังเหมือนเดิม แก๊สที่สุราษ 12.69 บาทครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน