กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ติด lpg มิกซ์มาครับ พอติดเครื่อง ใช้แก๊ส เปิดแอร์ อยู่เกียร์ N วอร์มแก๊สแล้ว พอเร่ง 1500-2000 รอบตกจนดับ ทำ 10 ครั้งก็เป็นสิบครั้ง

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย DAR
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
D

DAR

***ติด lpg มิกซ์มาครับ พอติดเครื่อง ใช้แก๊ส เปิดแอร์ อยู่เกียร์ N วอร์มแก๊สแล้ว พอเร่ง 1500-2000 รอบตกจนดับ ทำ 10 ครั้งก็เป็นสิบครั้งครับ

***น้ำมันวิ่งได้ดีครับ

รถผม cefiro 2.0vq ปี 2000 24 วาวล์ ครับ

***ช่างเค้าบอกหม้อต้มแก๊สเสีย มันเกี่ยวป่าวครับ

***น่าจะมีสาเหตุมาจากอะไรครับเพื่อนๆ

รบกวนเพื่อนสมาชิกด้วยนะครับ

แบบว่าเร่งแล้วมันสะอึกๆๆเร่งไม่ขึ้นจนรอบตกจนดับ
ผมว่าจะเป้นคอยจุดระเบิดอะครับ

ให้เซียนคนอื่นมาตอบเพื่อผมผิดพลาดประการได

อาการผ้าหม้อต้มรั่ว ก็มีอาการคล้ายๆ แบบนี้ครับ ติดเครื่องเดินเบาได้ แต่เราไม่ได้ เร่งแล้วแก๊สไม่มาครับ

แล้วติดแก๊สใช้งานมานานรึยังครับเนี่ย?

แต่ยังไงลองให้ช่้างดูให้ดีกว่าครับ เพราะยังไงคุณก็ต้องเอารถเข้าร้านแก๊สอยู่แล้ว จากที่ผมดูทรง
เพราะบางทีเราคิดไปว่าเสียโน่นเสียนี่ แต่ไปๆ มาๆ แค่จูนใหม่ก็อาจจะหายก็ได้ครับ

ไม่ครับอาการขอบคุณ ของ ย้าย ดูครับ เอาท่อแก๊สเข้า id เลยครับอย่าไปผ่าน turbo

เครื่องอารายก็ไม่รู้ แต่ดูแล้วแก็ส มานี่ แก็สอาจจะบางก็ได้ หรือการติดอาจผิดพลาดก็ได้ ข้อมูลเยอะๆ กว่านี้นะครับ

มิกซ์เชอร์อยู่ตรงไหน มีรูปให้เห็นมั้ยครับ จะได้ช่วยพิจารณาได้มากกว่านี่อ่ะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน