กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

พึ่งติดแก้สหัวฉีดมา ช่วงกระทืบคันเร่งแล้วสะดุดคล้ายอาการบูสต์ตัด

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย 12345
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
1

12345

ใช้เครื่อง rb 20 det โบ25 ใบขาว บูส 0.9
ติดหัวฉีด alex รู 2.5 มิล กล่อง bentech
กรองแก้สวาร์ลเท็ก
หม้อซาวอรี่ครับ

ตอนใช้แก้ส
ค่อยๆเหยียบแบบขับใช้งานปกติ ก็วิ่งดี ลื่นถึงขั้นพอใจมาก
แต่พอจะซัด เหยียบแบบกระแทกคันเร่งสุด ขณะที่ช่วงประมาณสี่พันรอบก่าๆ
จะมีอาการสะดุดคล้ายบูสต์ตัด

ไม่รู้ว่าเกิดจากอะไร ว่าแก้สหนา หรือบางไป

มีใครพอจะแนะนำได้บ้าง

เอก ครับ

จูนใหม่ดีกว่ามั้งครับ ยังไงก็ต้องจูนคอมอยู่แล้วนี่ครับ ผมว่าบาง แก็สไม่พอตอนรอบสูงอ่ะ

จูนใหม่ดีกว่ามั้งครับ ยังไงก็ต้องจูนคอมอยู่แล้วนี่ครับ ผมว่าบาง แก็สไม่พอตอนรอบสูงอ่ะ

ผมคงจูนใหม่อยู่แล้วครับ แต่ประเด็นที่ว่า ปุดๆ มันหนา หรือบาง หรือหัวฉีดมันจ่ายไม่พอ ครับ
เพราะร้าน จะคว้านผมเป็น 2.7 มิล นี่สิ

ผมคงจูนใหม่อยู่แล้วครับ แต่ประเด็นที่ว่า ปุดๆ มันหนา หรือบาง หรือหัวฉีดมันจ่ายไม่พอ ครับ
เพราะร้าน จะคว้านผมเป็น 2.7 มิล นี่สิ

จูนใหม่รอบสูงแล้ววิ่งก่อนสิท่าน หายก็หาย ไม่หาย ค่อยทำต่อ ของต้องค่อยเป็นค่อยไป ถ้าไม่อยากเสียเงินหลายรอบอ่ะนะ :mad:

หม้อไร ครับ น่าจะหม้อไม่พอ
ของผม 25 โบ รู 2.5 ยังกระแทกคันเร่งได้ ไม่สะดุด
แต่หม้อผมใช้ bigas รุ่นรู จ่ายสองรูอะ ครับ

อยู่ที่การปรับจูนน่ะครับ ไม่ใช่แค่ปรับจูนในคอมอย่างเดียวน่ะครับ ตัวหัวฉีด แรงดันหม้อ ตัวหม้อเอง ระบบไฟจุดระเบิด เครื่องยนต์เอง มันเป็นตัวแปรทั้งนั้นล่ะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน