กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถ้าที่อาคารเช่า/ห้าง เค้ากันรถแก้ส ให้ไปจอดตากแดด ไม่ให้เข้าตึก หรือจอดบนชั้นบนสุดของดาดฟ้า จะทำอย่างไร

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย golfsung
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

golfsung

Cefo-Lism
Registered
ตามคำถามครับ แค่สงสัย
1. มันมีตึกไหนเค้าเริ่มทำกันแล้วบ้าง
2. ถ้าเจอกับที่ทำงานเรา จะทำไง แบบว่าต้องเดินเข้าตึกไหลเป็น 500 เมตรอ่ะ

ตอนนี้ ตามห้างเริมใช้แล้วครับ แต่โดยปรกติ ผมก็ชอบจอดชั้นบนอยู่แล้ว

เลยไม่เดือดร้อน บางที่ก็จอดข้างนอก เพราะขึ้นไม่ได้ รถเตี้ยมาก

ง่ะ จริงเหรอครับ เพราะอะไรอะ รถน้ำมันเปลืองกว่าเลยต้องจอดชั้นล่างๆ กับจอดในร่มเหรอ รถแก๊สถึงต้องระหกระเหินไปจอดตากแดดตากฝน ไปจอดไกลๆ เพราะข้อหาประหยัดกว่า
โถๆๆๆ ถึงแก๊สก็เอาเงินแลกมานะครับ ไม่ใช่ขุดได้จากหลังบ้าน ปัดธ่อ

หรือว่าเค้ามองในเรื่องความอันตราย เลยให้รถแก๊สไปจอดกันไกลๆ อันนี้ผมก็ยอมรับนะว่าแก๊สมันดูอันตรายกว่า แต่มาคิดดูแล้วมันไร้สาระ จะกลัวอะไรขนาดนั้น ไม่งั้นก็เอาห้องครัวของตึกไปตั้งกันกลางแดดเลยสิครับ แหม ใช้แก๊สกันพรึ่บๆ ทั้งวัน ก็ไอ้ถังแก๊สบ้านอายุเป็นสิบๆ ปีพ่นสีทับแล้วทับอีกนี่ มันอันตรายกว่าถังแก๊สรถซะอีกนะครับผมจะบอก

ตามหลักใครมาถึงก่อน ก็มีสิทธิเลือกได้ก่อนสิครับ มันก็แบบนี้มาตั้งแต่สมัยยุคหินแล้ว อยู่ดีๆ จะมาทำแบ่งแยกรถแก๊สรถน้ำมันแบบนี้ แหม้ คิดได้ไง ขำจริงๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน