กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ปั้มติ๊กแก๊ส

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31663
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31663

Cefiro-Thailand Members
ไม่รู้ว่าเรียกถูกป่าว ตัวที่มันติดอยู่กับหม้อต้มแก๊ส และที่ถังแก๊ส มีสายไฟ 2 เส้น สายกราวด์ 1 เส้น สายไฟเข้า 1 เส้น คือว่าทั้ง 2 ตัวนี้มันดัง ติ๊กๆๆๆ ตลอดเวลา ที่ใช้แก๊สและพอเปลี่ยนเป็นน้ำมัน เครื่องก็ดับแล้วมาสตราทใหม่อีกครั้งก็ไม่ติดแล้วทั้ง แก๊สและน้ำมัน รวมทั้งรีเลย์5ขาที่ติดใกล้กับหม้อต้มก็ดังพร้อมๆกันตลอดเวลาที่ใช้แก๊ส อยากทราบว่าผมจะแก้ไขอย่างไรขอบคุณครับ:sweat: :cry:

ปกติติ๊กแก๊ส เวลาเราใช้แก๊ส มันต้องติดตลอดเวลานะครับ จะไม่ดังติ๊กๆๆๆ รัวๆ นะครับ
ลองเช็คพวกระบบไฟที่จ่ายให้ระบบแก๊สก่อนดีกว่ามั้ยครับ

มันเสียครับพี่ :cry: ดีน่ะที่ไม่ได้ไปภูเก๊ต:wink: ไม่งั้นสงสัยงานเข้า:sweat:

:eeek:
ปกติติ๊กแก๊ส เวลาเราใช้แก๊ส มันต้องติดตลอดเวลานะครับ จะไม่ดังติ๊กๆๆๆ รัวๆ นะครับ
ลองเช็คพวกระบบไฟที่จ่ายให้ระบบแก๊สก่อนดีกว่ามั้ยครับ

ขอบคุรครับ คุณแชม เดี๋ยวผมกลับไปเช็คสายไฟก่อนดีกว่า:burn:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน