กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ทำไงดีครับ..ใช้แก๊สเบาแล้วดับ..ช่วยด้วย++

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย 999
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
9

999

ทำไงดีไปติดแก๊สมา เวลาใช้แก๊สเบาแล้วจะดับ แต่เวลาใช้นำมันไม่เห็นเปงไรเลย ช่วยหน่อยนะครับ วิธิแก้ปัญหาเบื้องต้น ...:smile:

ทำไงดีไปติดแก๊สมา เวลาใช้แก๊สเบาแล้วจะดับ แต่เวลาใช้นำมันไม่เห็นเปงไรเลย ช่วยหน่อยนะครับ วิธิแก้ปัญหาเบื้องต้น ...:smile:
ของผมเคยเป็นคับอาการประมาณนี้ จูนแก๊สใหม่หายคับ และบางที่คือแก๊สในถังใกล้จะหมดคับลองดู

เป็นแบบมิกเซอร์รึเปล่า

ถ้าไม่เคยเป็นมาก่อน แล้วอยู่ดีๆ ตอนนี้เป็น ให้จูนแก๊สใหม่ครับ เพราะบางทีเีีราไปเป่ากรองหรือเปลี่ยนกรอง ส่วนผสมมันเปลี่ยนครับ

แต่ถ้าเพิ่งไปติดมาแล้วเป็น อาจจะเกิดจากจูนไม่ดี หรือตำแหน่งมิกอยู่ผิดที่ผิดทางครับ เช่น มิกอยู่หลังท่อเดินเบา พอเวลาถอน มอเตอร์เดินเบาทำงาน มันจะดูดแต่อากาศเข้าเครื่องไม่ดูดแก๊ส รถเลยเบาดับครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน