กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ช่วย ดู ตำแหน่ง mixer ของรถผมไห้ทีครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย kokokykobb
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

kokokykobb

Registered
พอดีได้ รถมา 12v RB20E เดิมๆ แม๊ก 17 แล้วเค้าติดแก๊สมาแล้ว แล้วใช้ๆไปก็มีปัญหากับแก๊สตลอดเลย เคย จูนไปทีก็หายปกติไป พักไหญ่ๆตอนนี้ เป็นอีกแล้ว
คือเดินเบาไม่นิ่ง เวลาเหยียบคันเร่ง แล้วรถก็จาเร่งไป ถึงประมาน 1600รอบ
แล้วรอบก็จะวูบๆลงไปนิดนึง แล้วถึงเร่งไปได้ แต่รู้สึกว่าอืดครับ

รถติด ๆ เหยียบเบรคไว้ เข้า เกียร์ D เครื่องจะสั่นๆ รอบต่ำประมาณ 500-600
คิดว่ามันต่ำเกินไป เครื่องก็จา สั่นๆ เหมือนจะดับ ครับ

เวลาเร่งในระยะสั้นๆ รถติด ไรงี้ เหยียบเร่งไปถึง 1500 รอบ แล้วผ่อนทันที
รอบจาวูบลงมาบางที ถึง 400 รอบเลยครับ เกือบ ดับ อยากไห้ช่วยดูตำแหน่งไห้ทีครับ
พอดีผมไปไห้ ช่าง ดู เค้าบอกต้องย้าย มิกซ์ ครับ จะถามว่าควรจะย้ายมั้ยครับ

ถ้า ย้ายแล้วพี่ๆ คิดว่า มันจะดี ขึ้น ยังไงบ้างครับ แบบประหยัดขึ้นรึเปล่า ตอนนี้กินประมาน
โล 1.8-2.00 ครับ แล้วก็ อืดๆ พอสมควร เดิน เบาไม่นิ่ง เลย ขอบคุณมากๆครับ Cef thai สุดยอด :burn:

show.php
[/url][/IMG]

เอ มิกอยู่ตรงนี้ ก็น่าจะถูกต้องแล้วนะครับ
ลองจูนใหม่ + ล้าง AAC Valve ดูมั้ยครับ เผื่ออาการจะดีขึ้น

มันไม่ใช่ว่าต้องไปอยู่ ใกล้ๆ ลิ้นหรอครับ แบบ เหยียบปุ๊บ ดูดเลย
หรือว่ายังไง งิงิ พอดีไม่ค่อยมีความรู้อ่าครับ

ขอผมก้ออยู่ตำแหน่งนี้ครับ
อาการที่บอกมาทั้งหมดนี้ตอนขับน้ำมันเป็นมั้ยครับ
ถ้าตอนเป็นน้ำมันก้อเป็น
ลองเช็ค+ล้าง Acc valve ตามที่แชมป์บอกเลย
เพิ่มอีกตัวคือ เซ็นเซอร์ตำแหน่งลิ้นปีกผีเสื้อ ด้วย
ของผมก่อนติดแก๊ส เคยเป็นครับ คือจอดติดไฟแดง อยู่ดีๆรอบตกเหลือ 4-500 รอบ เวลาเบรก รอบก้อตกเกือบดับ
ล้าง Acc valve ก้อไม่หาย หาอยู่ตั้งนาน ช่างถอดตัวเซนเซอร์เปลี่ยน ก้อหายเลย

ขอบคุณ พี่แชมป์ ครับ A31432 ด้วย ^^~
ตำแหน่งถูกแล้ว ใช่เปล่าครับ น้ำมันไม่เป็นครับ
เครื่องนิ่งมาก ถ้าไม่ได้เปิดแอร์แทบไม่รุ้ ว่าสตาท์ดรถอยู่เลย

รถผมก็ติดตรงที่เดียวกันเลย ก็ไม่มีปัญหาอะไรเกี่ยวกับก๊าซนะคับ

ขอบคุณ พี่แชมป์ ครับ A31432 ด้วย ^^~
ตำแหน่งถูกแล้ว ใช่เปล่าครับ น้ำมันไม่เป็นครับ
เครื่องนิ่งมาก ถ้าไม่ได้เปิดแอร์แทบไม่รุ้ ว่าสตาท์ดรถอยู่เลย

ตอนเป็นน้ำมันนี้ได้ขับออกไปใช้งานตามปรกติหรือเปล่า ถ้าใช้แล้วไม่เป็นอะไรเลย คงต้องเช็คและปรับจูนระบบแก๊สแล้วละครับ ติดมาจากที่ไหนก้อกลับไปให้เค้าแก้ไขครับ ให้เช็คทั้งระบบอีกทีโดยบอกว่า อาการแบบนี้ตอนใช้น้ำมันไม่เป็น
อันนี้เอามาฝากหากจะลองปรับดูเองก่อน
http://www.gasthai.com/boardgas/html/41883.html

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน