กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถ้าเรื่องการออกตัวหน่อยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31571
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31571

Cefiro-Thailand Members
คือผมใช้แก็ซระบบดูดครับคือตอนออกตัวในการใช้น้ำมันมันจะกระตุกๆแต่พอถึงสองพันรอบตัดใช้แก็ซก็ปกติครับจะเป็นทุกครั้งการออกตัวเลยครับมันเป็นที่อะไรครับและต้องแก้ไขอย่างไรบ้างครับ

เป็นอาการกระตุกทุกๆครั้งที่ใช้เชื้อเพลิงเบนซินหรือครับ? ถ้างั้นก็คงต้องลองหลายอย่างละครับ ดังนี้
1.น้ำมันเบนซินที่ใช้อยู่ในถัง ณ วันนี้เติมเมื่อไหร่? และเติม95 หรือ โซฮอลล์ เนื่องจากหากเติมมานานแล้วเช่น 2-4สัปดาห์ที่แล้ว และเติมแบบโซฮอลล์ ก็อาจจะเจอกับปัญหาน้ำมันบูดครับ
2.กรองเบนซิน ตันหรือเปล่า?
3.ปั๊มติ๊กเบนซิน กำลังตกหรือเปล่า? ต้องวัดแรงดันเอาครับ
4.เรกกูเรตที่รางหัวฉีด เสียหรือเปล่า?

ลองทดสอบดูน่ะครับ

ขอบคุณครับพี่ศิวเดชจะลองไล่อาการทีละอย่างเริ่มจากน้ำมันก่อนเลยครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน