กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

สตาร์ทรถด้วยแก๊สได้มั๊ย

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31625
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31625

Cefiro-Thailand Members
ติดระบบหัวฉีดมา หลายเดือนแล้ว อยากทราบว่ามันสตาร์ทด้วยแก๊สเลยได้มั๊ยครับ

ผมเอารถแม่ไปติด สตาทน้ำมันตลอดอ่ะครับ
เท่าที่เคยอ่านระบบหัวฉีดจะเปลื่ยนเป็นแก๊ส ต้องมีองค์ประกอบ
1.เวลา
2.องศา
3.ความเร็ว
ไม่รู้นะครับว่าเค้าบอกมาผิดหรือป่าว
ถ้าสตาทแก๊สคงต้องให้ร้านเค้าจูนมั้งครับ
รอผู้รู้มาตอบต่อครับ

ผมว่าได้นะครับ......เพราะมันเหมือนการใช้ระบบเดิมปกติ(น้ำมัน)...แต่ระบบดูดมันได้สบายครับ....

ระบบฟิกมิก แลมด้า สตาท์ได้ ไม่มีปัญหา ส่วนหัวฉีดไม่เคยใช้ เลยไม่ทราบ

ระบบหัวฉัดสตาร์ทแก็สได้เลยเหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าทุกยี่ห้อหรือเปล่า

แต่ละยี่ห้อจะมีวิธีปรับสวิทซ์ auto ให้สตาร์ทน้ำมันได้ เพราะถ้าเกิดน้ำมันหมดจะทำให้สตาร์ทไมไ่ด้

ระบบหัวฉีด สตาทแก๊สได้แค่บางยี่ห้อเท่านั้นครับ แต่ผมจำชื่อยี่ห้อไม่ได้อ่ะ

หัวฉีดไม่รู้ครับ
แต่ระบบดูดใช้ประจำ
เพราะไม่รู้ว่า ปั้มพัง กรองเบนซินตัน หัวฉีดตัน เช้าๆ สตาร์ทไม่ค่อยติด
เดียวนี้เลยสตาร์แก๊สอย่างเดียว

สตาร์ทแก็สได้ครับ..ได้ทุกเวลาด้วยซ้ำไป...แต่จะชึ่งเดียวติดหรือลากยาวหรือไม่ติดเลยนั้นอีกเรื่องนึง..เพราะ่ที่เขาบอกว่าให้สตาร์ทน้ำมันเวลาเช้าๆอากาศเย็นๆหรือติดนั้นเพื่อให้มันสตาร์ทง่ายครับไม่ได้เกี่ยวกับมิกเซอร์/หัวฉีด(ออโตs/wเป็นเครื่องช่วยเปลี่ยนระบบเชื้อเพลิงอัตโนมัติตามรอบหรืออุณหภูมิที่ตั้งไว้)....ลองดูตอนช่วงอากาศร้อนๆเที่ยงๆบ่ายๆสิครับสตาร์ทแก็สชึ่งเดียวติด

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน