ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ใครอยากมีชื่อ เกาหลี รึ อยากรู้ว่าตัวเองชื่อภาเกาหลีมีชื่อว่าอ่ะไรไปดูกัน คับพี่น้อง

A31794

Cefiro-Thailand Members
LV
0

การตั้งชื่อเกาหลี โดยใช้วันเดือนปีเกิด

ชื่อเกาหลีจะมี3พยางค์ คือ นามสกุล ชื่อตัวที่ 1 และตัวที่ 2 ตามลำดับ ในที่นี้เราจะเรียงจาก ปี เดือน และวัน

ปีจะใช้เลขตัวสุดท้ายของเลข ค.ศ.

โดยเรียงจาก ค. ศ เดือน และวันตามลำดับ เช่น เกิดค.ศ 1991 ลงท้ายด้วยเลข 1 นามสกุลก็จะเป็นคิม
ส่วนเดือน เช่นเกิดเดือน เมษายน ก็จะได้ชื่อรองว่า เฮ ส่วนวันที่ จะเท่ากับชื่อตัวสุดท้าย เช่นเกิดวันที่ 13 ก็จะเท่ากับ ซอน
พอมาเรียงกัน จะได้ชื่อเกาหลีที่มีชื่อว่า คิม-เฮซอน พอรู้เท่านี้แล้ว ใครที่อยากได้ชื่อเกาหลีแบบเจ๋งๆโดยใช้วันเดือนปีเกิดเราเองเลย
แต่ถ้าเป็นผู้หญิงทำไปทำมาชื่อมันเป็นของผู้ชายซะงั้น ก็อย่าคิดมาก *สู้สู้*

คลิกเลย..

http://www.d-ja.com/koreaname.asp

ชิน ยอง อิน เท่ห์วุ้ย 555

ตาป้องแก่นี่ไวจริงๆๆๆ

ชื่อผมมัง555555555+

ฟังแปลกๆๆว่ะ

ชื่อเกาหลี
Shin -Ha - Ra
อ่านเป็นภาษาไทยได้ว่า
ชิน - ฮา - รา

ชินฮารา คับ

ชื่อเกาหลี
Lee -Hye - Jin
ลี - เฮ - จิน

ผมว่ามันดูผู้หญิงๆๆ:coolly-0028:

ไม่รู้ซิ ...

แต่ผมมีพี่ผมคนนึง เพิ่งได้ซื้อเกาหลีมาซักพักแล้ว หละ ...

เป็นพี่ฝั่งธนหนะ ...

เอิ๊ก ๆ ๆ

ไม่รู้ซิ ...

แต่ผมมีพี่ผมคนนึง เพิ่งได้ซื้อเกาหลีมาซักพักแล้ว หละ ...

เป็นพี่ฝั่งธนหนะ ...

เอิ๊ก ๆ ๆ
A31450

.ใช่ จอม นอน คุก อะป่าว

555

Song -Hyo - Won
ซอง - เฮียว - วอน

วอนตรีน หรือกวนตรีน

เข้าท่าดีคับ

ชื่อเกาหลี
Han -Yong - Byung

ฮัน - ยอง - บุง

555++

ชื่อเกาหลี
Han -Rae - Ah

ฮัน - แร - อา

แม่งผู้หญิ๊ง ผู้หญิง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน