กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เบา แล้วดับเป็นบางครั้ง ครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31417
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31417

ตงฟางปุ๊ป้าย-ขี้เมาบางแสน
Cefiro-Thailand Members
เครื่อง 12 v ติดแบบ fix mix ติดได้ปีนึงแล้วไม่เคยพบปัญหาใดๆ
แต่ 2-3 วันนี้ เบาแล้วดับ แต่ สตราทร์ใหม่ ก็ขับต่อได้นะ

ไม่รู้ว่ามีสาเหตุจากอะไรบ้างอ่ะ ยังไม่เคยล้างหม้อต้มเลยนะครับ
หรือมันเริ่มมีขี้ตะกรันของแก๊ส

ผมก้อเป็นเหมือนกันครับ 12V fix mix
ถ้าขับเร็วมาแล้วเหยียบคลัทช์เหยียบเบรค ดับทุกครั้ง
แต่ก่อนไม่เป็น ซนไปจูนเล่นเอง เลยเป็นเลย
แต่รับได้เพราะวิ่งลื่นๆ ไม่ได้แรงไรมากแต่วิ่งลื่นแล้วชอบ
ก้อเลยปรับวิธีการขับเอง

ของน้าปุ๊ ลองกลับไปร้านที่ติดตั้งมาให้ถ่ายขี้แก๊ส แล้วจูนใหม่ดูมั้ยครับ
:coolly-0022: :coolly-0039:

ยังไม่ว่างไปอู่เลย ครับ เด่วว่าง ก๊คงเข้าไปเช๊ค ซะหน่อย

ตอนนี้ ลองจูนแก๊สให้หนา ขึ้น 1/4 รอบ( ตรงจุดเดิมที่ออกมาจากอู่ตอนติดต้ง พอดี ผมมาจูน ให้มันประหยัดเอง แล้วทำเครื่องหมายไว้ )

ยังไม่พบปัญหาอ่ะ

ขอบคุณ น้า ตั้มนะครับ

1j 1j 1jไปเลยพี่:coolly-0010:
ว่างๆจะลงไปเล่นด้วยนะพี่
ตอนนี้ทำธุรกิจ อยู่อุดร:coolly-0039: