กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถามเรื่อง back fire

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31957
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31957

เอส-แหลมฉบัง
Cefiro-Thailand Members
ถ้าเหยียบซัดมาแล้วยกคันเร่งโดยไม่ได้เหยียบคลัชท์
แล้วมันระเบิด จะแก้ยังไงได้บ้างครับ ของผม 12 V อ่ะครับ
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ
:coolly-0043::coolly-0043::coolly-0043:

ถ้าเหยียบซัดมาแล้วยกคันเร่งโดยไม่ได้เหยียบคลัชท์
แล้วมันระเบิด จะแก้ยังไงได้บ้างครับ ของผม 12 V อ่ะครับ
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ:coolly-0043::coolly-0043::coolly-0043:

ด้านหน้า หรือว่าที่ท่อไอเสียครับ ถ้าด้านหลังแล้วดังปุปุปุ ตอนยกคันเร่งรถผมก็เป็นครับ ด้านหน้าไม่เคยเป็นครับ เครื่อง RB20DET ครับ แก๊ซระบบดูดครับ

จุดอ่อนของเครื่องยนต์ไม่ว่าจะเป็นตระกูลRBหรือjzในการที่เอาไปติดแก็สคือคอยล์ครับ(ไฟมันรั่ว)วิธีแก้ลองถอดออกมาดูตัวไหนเริ่มแตกเปลี่ยนใหม่เลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน