กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

แก๊ส ระบบดูด ใส่โบออฟได้ไหม??

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31930
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31930

Cefiro-Thailand Members
:coolly-0043:คือสงสัยครับ แก๊สระบบดูดใส่โบออฟ ได้ไหม:coolly-0043: ตอนนี้ตำแหน่งโบออฟวาล์วอยู่ก่อนเข้าท่อร่วมไอดีประมาณ 2 คืบได้อ่ะ ออ ลืมบอก เครื่อง1JZ-GTE(ที่ใส่อยู่ไม่อยากเอาออกอ่ะ) ตอนโบออฟพ่นออกจะมีกลิ่นแก๊สออกมาไหมเพราะจะติดแก๊สแล้วอ่ะครับ ตังมีไม่ถึงทำระบบหัวฉีด:coolly-0023:

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ:coolly-0037:

ถ้าโบออฟอยู่หน้ามิกไม่เป็นไรหรอกครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
พี่เมย์

เพื่อนผม ก็ติดแบบดูด ใส่ blow off ได้ปกติคับพี่

คายแล้วไม่มีกลิ่นแก๊สนะ ไว้ถ้าเจอจะถ่ายรูปมาให้นะ

ของผมเครื่อง1JBO ติดแก๊ส ระบบดูดครับใช่มาจะ2ปีแล้วครับไม่มีปํญหาเลยครับเกี่ยวกับแก๊ส แต่ต้องใส่หม้อต้มเทอร์โบนะครับซัดได้เต็มที่ครับเหมือนนำมันทุกอย่าง ดีครับประหยัด:coolly-0022:

ถ้าติดแบบหัวฉีด ใส่ได้เลยไม่มีปัญหา

แบบมิกเซอร์ก็ใส่ได้ครับ แต่มีข้อแม้ว่า โบลวออฟต้องอยู่ก่อนหน้ามิกเซอร์ครับ

อยู่ก่อนหน้ายังไง?
พูดกันง่ายๆ ก็ทิศทางการไหลอากาศ อากาศวิ่งมาต้องเจอโบลวออฟก่อนมิกเซอร์ครับ
เพราะอากาศจะมีแก๊สผสมตั้งแต่หลังมิกเซอร์เป็นต้นไปครับ ดังนั้นถ้าโบลวออฟอยู่หลังมิกเซอร์ เวลาถอนมันจะเอาแก๊สออกมาด้วยครับ

ผมก็ใส่โบลวออฟเหมือนกัน แต่ตอนนี้ถอดขายไปแล้ว เป็นย้อนหน้าใบแทน แต่ตอนสับเกียร์มันส์กว่าเห็นได้ชัด เป็นเหตุผลทางใจผมครับ 55555

* สมัยก่อนตอนที่ยังไม่ได้โมหม้อเป็นหม้อเทอร์โบ มิกเซอร์ผมอยู่ที่หน้าแอร์โฟล์วเลย แก๊สก็จะวิ่งยาวมาตั้งแต่โข่งหน้า อินเตอร์ โบลวออฟ ลิ้นปีก
เวลาซัดแรงๆ ถอนทีก็กลิ่นหึ่งเลยครับ แต่มันก็ไม่มีไฟลุกนะ 5555

แต่มันก็อันตรายครับ เป็นไปได้ เลี่ยงได้ควรเลี่ยง ไม่ควรเสี่ยงนะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน