กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รับคำปรึุกษาเรื่อง+ติดตั้ง+จำหน่ายอะไหล่แก๊ส

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย mymintkung
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
M

mymintkung

รับให้คำปรึกษา+ติดตั้งแก๊ส+จำหน่ายอะไหล่แก๊ส

สำหรับเพื่อนๆสมาชิค ชาว cefiro-thailand ค่ะ

เครื่อง1J-2J-อื่นๆ ติดได้หมด วิ่งเหมือนน้ำมัน

www.cjr-auto.net

ถ้าจะถามอะไร ทิ้งไว้กระทู้นี้ค่ะ..

ด้านล่าง ติดรถตัวเองจ้า

เดวมีเครื่อง1Jมาด้วย

วิ่งกำลังดี^^

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

เครื่อง rb25det ใส่มิกเท่าไรดีอ่าคับ ผมดูแล้วเหมือนมันเล็กกว่าท่อไอดีเข้าลิ้นปีกผีเสื้ออีก

1. ตอนนี้รถผมเป็นเครื่อง rb20det เดิมๆคับ
อยากทราบว่าติดแบบใหนของอะไรถึงจะประหยัด

2. อยากทราบว่าเครื่อง rb20det พอติดแก็สแล้วปัญหาเยอะมั้ยคับ

3. ถ้าเปี่ยนแล้วควรใช้ lpg หรือ ngv ครับ

4. สุดท้าย ถ้าเหยียบหนักๆจะมีผลเสียยังไงบ้างครับ หรือไม่ต่างจากกรณีการใช้น้ำมัน

5. ไม่รู้จะติดแบบใหนดีคับ แบบดูดกับหัวฉีดต่างกันมากมั้ย แนะนำทีคคับอันใหนน่าใช้
จิงๆงบไม่เยอะมาก แต่ถ้าหัวฉีดดีและปลอดภัยกว่ามากก็ว่าจะเก็บตังเพิ่มคับ
รบกวนด้วยคับ

Re: รับคำปรึุกษาเรื่อง+ติดตั้ง+จำหน่ายอะไหล่แก๊ส
<hr style="color: transparent;" size="1"> <!-- / icon and title --> <!-- message --> 1. ตอนนี้รถผมเป็นเครื่อง rb20det เดิมๆคับ
อยากทราบว่าติดแบบใหนของอะไรถึงจะประหยัด

**
แนะนำ เป็นหัวฉีดครับ

2. อยากทราบว่าเครื่อง rb20det พอติดแก็สแล้วปัญหาเยอะมั้ยคับ

***มีครับ แล้วแต่ร้านติด

แต่ อัีนนี้ ใช้กับรถตัวเอง รู้ปัญหา และวิธีแก้คับ จิงมั๊ย??

ร้าน อื่น มา แก้ ร้านผมเยอะแยะครับ ซาฟิโร่ มันไม่เหมือนรถอื่น

บางร้านยังไม่กล้าติดด้วยซ้ำ -*-

3. ถ้าเปี่ยนแล้วควรใช้ lpg หรือ ngv ครับ

LPG ครับ ปลอดภัยกว่าNGV คุยกันตามตรงเลยนะครับ

เบนซิล ติดไฟ ระเบิดได้ ไม่มีแรงดัน

LPG ติดไฟ ระเบิดได้ มีแรงดันประมาณ 10บาร์

NGV ไม่ติดไฟ ระเบิดได้ดี มีแรงดันสูง 100-200บาร์

LPG ประหยัดกว่า NGV ประหยัดกว่า เบนซิล

เวลาชน ที่เค้าว่ารถระเบิด มันก็ระเบิดได้ทุกคัน แม้ติด หรือไม่ติด มันอยู่ที่การชนมากกว่า

ลองทำความเข้าใจดีๆครับ ...

4. สุดท้าย ถ้าเหยียบหนักๆจะมีผลเสียยังไงบ้างครับ หรือไม่ต่างจากกรณีการใช้น้ำมัน

5. ไม่รู้จะติดแบบใหนดีคับ แบบดูดกับหัวฉีดต่างกันมากมั้ย แนะนำทีคคับอันใหนน่าใช้
จิงๆงบไม่เยอะมาก แต่ถ้าหัวฉีดดีและปลอดภัยกว่ามากก็ว่าจะเก็บตังเพิ่มคับ
รบกวนด้วยคับ

มันก็เหมือนรถ คาบู กับ หัวฉีัด อะครับ แต่ ถ้ารถรุ่นใหม่ๆหรือรถที่เป็นหัวฉีดอยู่

แนะนำให้ใช้หัวฉีดดีกว่าครับ ราคา ต่างกัน ประมาณ 1หมื่นครับ มันแพงที่หัวอ่านะ

ยังไง โทรเช็คราคา โทรปรึกษาดีกว่าครับ ...

ขออภัย ที่ ตอบช้าไปนิสนึง พอดีช่วงนี้ งานเยอะครับ ...

ตอนนี้ติดแบบ มิก อยู่อยากติดแบบหัวฉีด ต้องเพิมอีกเท่าไรครับ
ตอนนี้ไม่มีโบครับ แต่ตั่งใจ 25โบครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน