กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ซัดแล้วรูปเครืองโชร์

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย oaddud
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

oaddud

Registered
สอบถามทีนะคับเวลา-ซัดแล้วรูปเครืองโชร์ขึ้นที่หน้าปัด

เป็นเพราะอะไรคับแก๊สหนาไปรึปล่าวคับ

รถผมเครือง1JZ GE AUTO แก๊สระบบดูดธรรมดาคับ

ขอขอบคุณทุกคำตอบล่วงหน้านะคับ

ผมว่าไม่ใช่ เครื่องร้อน หรือ เพราะซัดอะไรทั้งนั้นอ่ะ ผมว่า สายไฟแน่ๆ ต้องมีพลาด แล้ว กล่องรวนชัวร์

อาจจะมีปัญหามากจากการที่จูนไม่เนียนครับแล้วทำหั้ยกล่องมันจับได้อาจจะเกิดมาจากการที่เชื้อเพลิงหนาหรือบางจนเกินไป แต่อีกอย่างที่มักจะโชก็คืออีพวกเซนเซอร์ต่างๆมีปันหาครับ ลองเช็คโคทดูครับ:coolly-0022:

น่าจะเป็นที่กล่องอ่ะครับ สายไฟเดินดีรึเปล่าลองเช็คดูครับ

ลองถอดขั้วแบตเพื่อล้างเมมโมรี่ แล้วเอาไปลองขับโดยใช้เบนซินดูว่าไฟเช๊คโชว์หรือเปล่า? ลองหาสาเหตุก่อนว่ามันเกิดขึ้นจากระบบเชื้อเพลิงใด หากขับเบนซินแล้วไม่โชว์ ก็ค่อยมาหาสาเหตุที่มันเกิดในขณะใช้แก๊ส เข้าใจไหมเนี่ย อิอิ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน