กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เกแก๊สไม่ตรงเลยทำไงดี

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31920
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31920

Cefiro-Thailand Members
เกร์บอกจำนวนแก๊สมันไม่นิ่งแก้ไขอย่างไงดีคราบ
ตอนนี้ใช้จับไมค์เอาแล้วก็เติมคราบ

ระบบดูดคราบ:coolly-0011:

ดูเปรียบเทียบเอากับเกจที่ถังครับ
1.ถ้าตรงกันแสดงว่าไม่เสีย
2.ถ้าไม่ตรงกันแสดงว่าเกจเริ่มเพี้ยน..ลองเคลมกับร้านติดดูครับ

ดูเปรียบเทียบเอากับเกจที่ถังครับ
1.ถ้าตรงกันแสดงว่าไม่เสีย
2.ถ้าไม่ตรงกันแสดงว่าเกจเริ่มเพี้ยน..ลองเคลมกับร้านติดดูครับ
มันไม่ตรงกันครับอยากรู้นะคราบไปเคลมมาแล้วพออยู่ในร้านมันดันตรงพอออกมามันก็เพี้ยนไม่รู้จะพูดไงเขาก็เปลี่ยนเกร์ตรงถังให้ใหม่เลยอยู่ในร้านมันก็ตรงพอออกมาเติมแก๊สเต็มมันก็ออกอาการตอนแก๊สประมาณครึ่งถังเกในรถมันจะเหลือปะมาณ2เม็ดแล้วมันก็จะวิ้งไปมางงเลยคราบ:coolly-0043::coolly-0038::coolly-0011:

เป็นเหมือนกันครับ ทั้งที่ถังและที่สวิตซ์

บางทีตก E ไปแล้ว วิ่งได้อีกเป็นร้อยโล

เท่าที่ผมทราบมาเกจวัดที่ถังมันมีค่า โอห์มสองค่าครับ
เราต้องเลือกให้ตรงกับที่เกจบอกปริมาณด้านหน้า
ช่างเคยเปลี่ยนให้ตอนนี้ก็ตรงพอสมควร
ผิดพลาดประมาณ 5% ครับ:coolly-0022:

ผมปล่อยมันไม่เคยสนใจ จับกิโลเอา เติม100 วิ่งได้50 ประมาณนี้

ผมปล่อยมันไม่เคยสนใจ จับกิโลเอา เติม100 วิ่งได้50 ประมาณนี้

ตอนแรก ๆ ผมก็ทำแบบน้าแหล่ะท่านแต่ตอนหลังเจอเพื่อนแล้วมันแนะนำมาครับ

เท่าที่ผมทราบมาเกจวัดที่ถังมันมีค่า โอห์มสองค่าครับ
เราต้องเลือกให้ตรงกับที่เกจบอกปริมาณด้านหน้า
ช่างเคยเปลี่ยนให้ตอนนี้ก็ตรงพอสมควร
ผิดพลาดประมาณ 5% ครับ:coolly-0022:
ปรับตรงไหน:coolly-0043:
บอกหน่อยคราบ:coolly-0011:

แฟนให้เงินเติมแก๊สเต็มถัง 75 ลิตร
วิ่งได้ 5-6 วัน รู้แค่เนี่ยครับ ของผมก็ไม่ตรงครับ จับไมล์เอาเหมือนกัน
เต็มถังวิ่งได้ประมาณ 500-600 โล
ห้ามออกนอกเส้นทาง ไม่งั้นเติมเอง

ของผมก็ขับมาเป็นปีแล้วไฟโชว์ในรถไม่ใช่โชว์ไม่ตรงนะคับ แต่มันดันโชว์ว่าแก๊สเต็มถังตลอดซะงั้น แต่เกส์ที่ตัวถังปกติดีคับ เคยพยายามไปหาร้านให่แก้ตรงนี้ให้บางร้านก็บอกระบบนี้ไม่ได้ทำ บางร้านก็บอกอหลั่ยยี่ห้อนี้ไม่มี บางร้านก็บอกต้องเดินระบบใหม่หมด แล้วที่บอกตรงกันคือให้กลับไปร้านที่ติดเลยดีกว่า แล้วผมจะกลับไปยังไงมันติดจากที่ไหนมาก็ไม่รู้ซื้อมาก็มาแบบนี้แล้ว :coolly-0043:
สรุปตอนนี้เลยใช้วิธีจับไมล์+จับอาการเครื่องเอาว่าแก็สใกล้จะหมดหรือยัง ไม่ค่อยซีเรียสแล้วครับเพราะระบบอย่างอื่นทำงานปกติดีก็พอแล้ว(แต่ก็อยากแก้เหมือนกันแต่หาที่แก้เฉพาะอาการไม่ได้พวกจะรื้อใหม่ทั้งระบบอย่างเดียว)

ผมก็เคยเป็น..แต่ตอนนี้หายแล้ว..ลองวิธีผมบ้าง..ที่เกจ์บอกปริมาณแก๊สในรถจะมีที่ปรับอยู่ด้านนึงอ่าคับหาดู
รูเล็กๆน่าจะเป็นไขควงแบนแต่ต้องดูปริมาณแก๊สในถังก่อนว่าเหลือเท่าไรสมมติเกจ์แก๊สที่ถังเหลือ20เราก็มาปรับเกจ์ในตัวรถค่อยๆหมุนไม่แน่ใจว่าตามหรือทวนเข็มให้ไฟที่แสดงหยุดที่20เหมือนกับที่ถังแค่นี้เอง ลองทำดูนะคับ ไม้รู้แก้ถูกจุดหรือป่าวอ่าคับ..เผื่อเป็นประโยชน์กับสมากชิกท่านอื่นคับ..

บอกตามตรงนะครับ กลับไปที่ร้านที่คุณติดตั้งถังแก๊สเลยดีกว่า
(ประสบการณ์ตรง ผมเคยเห็นว่ามันไหม้คาตาผมเลย) ใครจะเป็นรายต่อไป:coolly-0029:

บอกตามตรงนะครับ กลับไปที่ร้านที่คุณติดตั้งถังแก๊สเลยดีกว่า
(ประสบการณ์ตรง ผมเคยเห็นว่ามันไหม้คาตาผมเลย) ใครจะเป็นรายต่อไป:coolly-0029:

อืม...มีเหตุผล...ตามนั้นคับ...:coolly-0043:

เป็นเหมือนกัน แต่แก้ไขด้วยการถอดเอาเกจด้านที่ติดถังมาขยับเขย่าเอา ก็ดีขึ้น เข้าใจว่าลูกลอยอาจจะรวน แต่ก็ไม่หายนะครับใช้ได้ประมาณ 2-3 อาทิตย์ ก็เกิดอาการเดิม แต่ก็ดีกว่านั่งคิดกิโล มันต้องระเวงว่าจะหมดเมื่อไหร่ หรือไม่ก็วิ่งมาเท่าไหร่แล้ว ลองทำดูอาจช่วยแก้ไขได้

ขอผมแก๊สหมดแล้วไฟยังโชว์อยู่ 2เม็ดเลย ดีน่ะที่ยังมีน้ำมันไม่งั้น ละก็ ... . . . .+@#$%#$%^&#@#

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน