กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถามเรื่องรูมิกเซอร์ ครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย 13251
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

13251

Registered
คือผมสงสัยว่า

1.เครื่อง 1J GTE เกียร์ออโต้ ติดแก๊สระบบดูด ผมใช้รูมิกเซอร์ขนาด 26 มม.
มันเล็กไปไหมครับ?

2.ถ้าผมเปลี่ยนเป็นมิกเซอร์ที่มีรูที่ใหญ่กว่านี้มันจะทำให้กินแก๊ซมากไหม?

3.แล้วถ้าเปลี่ยนสมควรจะเปลี่ยนรูมิกเซอร์เป็นขนาดเท่าไหร่ถึงจะดี

ปล. ตอนนี้รถผมใส่กรองเปลือยด้วยครับวิ่งในเมืองซัดบ้างไม่ซัดบ้างกิน
1.9 - 2.1 บาทต่อกิโล ตจว. กิน 1.7 - 1.9 วิ่งตจว. ประมาณ 120-
140 กม/ชม ผมไม่รู้ว่ารถผมกินแก๊ซเกินไปไหมแถวบ้านแก๊ซ 11.10
บาท
แล้วถ้ารูใหญ่ขึ้นรถจะวิ่งดีขึ้นไหมครับ

ยังไงผมก็ขอขอบคุณพี่ๆที่เข้ามาตอบไว้ล่วงหน้าเลยนะครับ :coolly-0033:

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

เคล็ดลับอีกอย่างของแต่ละสำนักติดแก็สคือ..ประสพการณ์ในการเลือกเบอร์มิกเซอร์ให้เหมาะกับเครื่องแต่ละรุ่น...ผมใช้เครื่องตัวเดียวเกียร์แบบเดียวกับคุณเลยแต่ใช้มิกเบอร์30..อัตราเร่งผมว่าผมพอใจครับ..หลายๆคนไม่เชื่อว่ารถติดแก็สจะวิ่งดีอาจเพราะเคยนั่งเจโบติดแก็สแล้วไม่ประทับใจน่าจะเพราะเรื่องนี้ด้วยครับ

เคล็ดลับอีกอย่างของแต่ละสำนักติดแก็สคือ..ประสพการณ์ในการเลือกเบอร์มิกเซอร์ให้เหมาะกับเครื่องแต่ละรุ่น...ผมใช้เครื่องตัวเดียวเกียร์แบบเดียวกับคุณเลยแต่ใช้มิกเบอร์30..อัตราเร่งผมว่าผมพอใจครับ..หลายๆคนไม่เชื่อว่ารถติดแก็สจะวิ่งดีอาจเพราะเคยนั่งเจโบติดแก็สแล้วไม่ประทับใจน่าจะเพราะเรื่องนี้ด้วยครับ

ขอบคุณมากครับพี่วี

อยากถามพี่ว่าตอนนี้อัตราการกินแก๊ซของพี่เป็นยังไงบ้างครับถ้าใช้มิกเบอร์ 30 จะทำให้กินแก๊ซเยอะขึ้นไหมเพราะรถผมตอนนี้กินตามอัตราด้านบนเลยอ่ะครับพี่วี :coolly-0001:

ตอบแบบไม่โกหกเลยครับกินเท่าที่คุณลงเลยครับ..แต่ย้ำนะครับแต่..ผมขับแบบซัดตลอดทาง..โล่งเมื่อไหร่เป็นกดเรียกบูสอ่ะครับ...
(แก็สเติมถูก..อิอิ)

สงสัยกลัวม้าขาลีบ ไม่ได้ออกกำลังกาย ต้อง กระตุ้นม้าบ่อยๆ อิอิ

สงสัยกลัวม้าขาลีบ ไม่ได้ออกกำลังกาย ต้อง กระตุ้นม้าบ่อยๆ อิอิ
รถแก๊ส..ใส่เบรคสกาย...อัพสเต็บเบรคเดิมเอาไม่อยู่ คิดคูว่าแรงขนาดไหน

รถแก๊ส..ใส่เบรคสกาย...อัพสเต็บเบรคเดิมเอาไม่อยู่ คิดคูว่าแรงขนาดไหน

ป๋า อย่าแซว อ่ะ เขาเติมเต็มให้รถเฉยๆ ช่วงล่างจะได้เบาขึ้นไง หุหุ:coolly-0001:

ตอบแบบไม่โกหกเลยครับกินเท่าที่คุณลงเลยครับ..แต่ย้ำนะครับแต่..ผมขับแบบซัดตลอดทาง..โล่งเมื่อไหร่เป็นกดเรียกบูสอ่ะครับ...
(แก็สเติมถูก..อิอิ)

ทางทางโล่งไม่ได้ซัดเหมือนกานเลยของผม 2.25 บาทต่อกิโล:coolly-0034:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน