กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถามเรื่องอัตราการบริโภคแก๊สคร้าบบบ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย Wised
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
W

Wised

สวัสดีครับพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคน

คือพอดีผมเพิ่งได้รถมา ประมาณเดือนกว่าๆ เค้าติดแก็สมาแล้ว แต่ผมสงสัยว่าอัตราการบริโภคแก็สของผมน่ะมากไปเปล่า คือผมเข้าไปอ่านในกระทู้เก่าๆ เห็นหลายๆ ท่านบอกว่าประมาณ 2 บาทต่อกิโล บ้าง หรือ เติม 500 บาท วิ่งได้ประมาณ 270 - 280 กม. บ้าง ผมเลยติดใจนิดนึงว่าของผมเองน่ะตอนนี้เติมแก็ส 500- วิ่งได้ประมาณ 300 กม. แต่ว่าใน 300 กมอ่ะ รวมถึงน้ำมันด้วยน่ะครับ กล่าวคือ แก็ส 500- น้ำมันประมาณ200- วิ่งได้ 300 นิดส์ๆ แสดงว่าแพงอ่ะดิครับ

เลยสงสัยว่าที่ทุกท่านพูดถึงในกระทู้อื่นๆ น่ะครับ คือวิ่งแก็สอย่างเดียวเลยใช่ไหมครับ แล้วอย่างนี้ของผมก็แพงไปใช่ป่ะครับ เดือนที่แล้วผม เสียค่าน้ำมันและแก็สไป ประมาณ 5500- วิ่งไปประมาณ 2800 กม. (ตัวเลขประมาณนี้น่ะครับ)

ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาให้ความกระจ่างล่วงหน้าน่ะครับ คือพอดีเปงรถคันแรกของ ผมเองเลยไม่รู้ว่ามันถูกหรือแพง อิอิ กล่าวคือยังไม่ชินกับการจ่ายค่าน้ำมันและแก็ส อิอิ

ของผมเครื่องเจโบก็ประมาณนี้แหละ...วิ่งรถติดๆ ก็ 2 บาทนิดๆ
ถ้าต่างจังหวัดก็ประมาณ 1.50-1.70....บาท ครับ

ใช้ a33 ครับ ระบบดูด ตก 1.60 ครับ

ไฟล์แนบ

23.9 KB · อ่าน: 39
อะรถผมนะ
เครื่อง RB20 NEO6 200 CC
ติดแก๊ส ระบบดูด FIX MIX
หม้อต้ม TOMASETTO รุ่น SUPER
MAX 17"หน้า8 หลัง9
ขับจากบ้านแถวๆนวมินทร์ ไปกลับ ระยอง
ขับ 80-120KM/H ใช้ไปโลละ 1.4-1.7 ได้อะครับ
ถ้าขับไปเรื่อยๆชิวๆก็ไม่กินแต่ถ้ากดสักหน่อยก็กินเพิ่มครับ

ของผม RB25DET A/T(ติดแบบหัวฉีด)เติมเต็มถัง 50 ลิตรลิตรละ 11.00บาท(ร้านแก๊สฉลองครบรอบน่ะ เลยลิตรละ11 บาท แถวๆระหว่างสะพานยูเทิร์นพระนั่งเกล้ากับเซ็นทรัลรัตรนาธิเบศร์ฝั่งมุ่งหน้า ไปเดอะมอล์งามฯนะ) 50ลิตรวิ่งได้347-350โล เฉลี่ย 6.96กิโลเมตร/ลิตร/
หรือ 1.58บาทต่อกิโลครับ วิ่งจากปากเกร็ดไปพระนั่งเกล้าแล้วตกเย็นวิ่งไปพระรามเก้า-รัชดาเข้า ลาดพร้าวกินข้าวเย็นกะแฟน-วกกลับเดอะมอล์งามฯ เข้าปากเกร็ดทุกวันครับ ความเร็วเฉลี่ย 90-120 Km/Hr
ล้อขอบ16" R32 ครับ:coolly-0026:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน