กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รอบเดินเบาน้ำมันสะดุด

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย yammaha1
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

yammaha1

Registered
ตอนสตาร์ทเครื่องไม่เร่ง รอบตก เปลี่ยนเป็นแก๊ส รอบกลับนิ่ง เคยไปถามช่างเขาบอกว่าเป็นเพราะ กล่อง รวน อ่านค่าเดินเบาเพี้ยน ก็เลยชักขั้วแบตออก อาการก็ดีขี้น แต่ก็กลับมาเป็นอีก หาคนช่วยแก้ไขให้ทีครับ เครื่อง เจ ไม่โบ

เหมือนของผมเลยครับผมเช็คกล่องแล้วไม่เป็นรัยครับแต่ตอนสตาร์ทเครื่องหรือแตะเบรคมันไม่นิ่งแต่ถ้าเป็นแก๊สกลับนิ่งผมลองใช้แต่นำ้ามันดูรอบสูงกลับนิ่งแต่รอบต่ำไม่นิ่งครับต้องค่อยๆแต่ถ้ากดทันที่จะอาการเหมื่อนจะดับครับผมเลยเซ้งเลยครับไม่รู้มันเป็นอะรัย หัวอกเดี๋ยวกันเลยครับ

สันนิฐานเอานะครับ...ลองเช็คปั้มติ๊ก กับ พวกท่ออากาศต่างๆ ดูครับ..
ว่ามันหลุดหรือรั่วตรงไหนหรือเปล่าครับ

เป็นเหมือนกันเลยครับ

แต่ของผมเป็นแค่ตอนเครื่องเย็นๆ

ถ้าเครื่องร้อนแล้วจะไม่สะดุด

ทุกวันนี้ก็อาศัย ถอดขั้วแบต วิ่งได้ก็ประมาณ อาทิตย์หนึ่ง แล้วก็เป็นอีก ก็ทำจายแล้วละคราบ ถ้าเจอผู้รู้จะนำมาบอกให้

ต่อท่อดูดอากาศของมอเตอร์เดินเบาถูกตำแหน่งรึเปล่าครับ หากต่อถูกที่แล้วน่าจะมีไม่กี่จุดหรอกครับ เช่น แรงดันปั๊มติ๊ก, น้ำมันเบนซินเน่าหรือระเหยจนค่าอ๊อกเทนต่ำมากๆ, กรองเบนซิน เป็นต้น

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน