กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ช่วยผมหน่อยคับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย nattapon
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
N

nattapon

รถผมเป็นเครื่องrb20neoคับเวลาวิ่งแก็สแบ็คไฟตลอดเลยอะคับ
นำมันก้ไม่สามารถวิ่งได้คับผมติกก็เปลี่ยนแล้วคับ
เวลาเดินเบารอบตกเหลือหกร้อยคับถ้ากดขั้นเร่งแรงกะจะเกิดแบ็คไฟบางทีวิ่งๆๆอยุก็แบ็ตไฟอะคับ

ผมลองเช็คหัวเที่ยนแอร์โฟก้ไม่หายอะคับ

ช่วยผมหน่อยคับกะถ้าไม่หายจะเปลี่ยนเครื่องแล้วคับ

ขอบคุนคับ

เปิดฝาครอบออกแล้วถอดคอลย์ออกมาดูครับ..ใช้แก็สคอยล์ร้าวนิดเดียวก็ไม่ได้ถ้าร้าวให้หาเปลี่ยน...เสร็จแล้วดูคราบน้ำมันเครื่องตามเบ้าหัวเทียนเช็ดให้เกลี้ยงประกอบกลับเข้าไป...ถ้าไม่มีจุดต้องสงสัยใดๆเลยให้จูนแก๊สใหม่ครับปรับให้หนาหน่อยจะช่วยได้

ขอบคุนคับ

แต่คอยเช็คแล้วก็ไม่มีปัญหาอะคับ

แต่พอเรายอดออโตณูปลงไปเครื่องเดินนิ่งเลยคับพี่

แต่น้ามันก็ยะงใช้ไม่ได้คับ

ลองจูนแก็สหนาก็ท่วมคับ

ผมก็งงกับเครื่องมันจิงๆๆเลยอะคับ

ขอบคุนคับสำหรับทุกคำตอบ

สรุปแล้วผมเรียกช่างจากรมอินทรากม4อะคับ

พี่เค้าชื่อโด่งดีมากเลยคับเค้าเปลี่ยคอยให้ผมหกหัวเลยคัยและจูนเครื่องใหม่ทั้งหมดเลยหายเป็นปกติแล้วคับหมดไปแค่สามพันห้าเองคับ

ผมก็ใช้ตัวนี้
หลักๆคอยล์ชอบไปเพราะใช้แก๊สทำให้เครื่องร้อนอะครับ
ผมตั้งแต่ใช้มาเปลี่ยนจะครบ 6 สูบและ 555

ว่าแต่มีเบอร์พี่โดปะครับ

งั้นผมก็โชคดีเด๊ะ ขับมา จะสามปี คอยย์ยังไม่ไปสักตัว ใช้แก็สมาตลอดเรย หุหุ

ขอบคุนคับสำหรับทุกคำตอบ

สรุปแล้วผมเรียกช่างจากรมอินทรากม4อะคับ

พี่เค้าชื่อโด่งดีมากเลยคับเค้าเปลี่ยคอยให้ผมหกหัวเลยคัยและจูนเครื่องใหม่ทั้งหมดเลยหายเป็นปกติแล้วคับหมดไปแค่สามพันห้าเองคับ
แล้วบอกว่าคอยล์ไม่เป็นไร...เห็นป่ะล่ะ:coolly-0044:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน