กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอความเห็นเกี่ยวกับการติดแก็สหน่อยคับ rb20detติดหัวฉีด หรือ jติดมิกเซอร์

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311143
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311143

Cefiro-Thailand Members
ตอนนี้รถผมเครื่องRB20detคับ
คิดอยู่ว่าจะติดแก็สแบบใหนดี

เห็นเค้าว่าติดแบบหัวฉีดดี ...แต่มันดีก่ามิกเซอร์จิงป่าว
เพราะที่บ้านก็มีคันนึงติดหัวฉีด ปัญหาเยอะมากคับ
ไปแก้ที่อู่ใหนก็ไม่ได้ เค้าบอกให้กลับไปอู่เดิมที่ติดมา

ผมก็เลยกัวๆอยู่ว่าถ้าติดหัวฉีดแล้วขับขึ้นเชียงใหม่
ถ้ามันไปเสียที่นู่น...ก็ซวย ไม่มีที่ซ่อม
ขับกลับมาแบบใช้น้ำมันคงจนกันพอดี
แต่ถ้าเป็นแบบมิกเซอร์ที่ใหนๆก็จูนได้

แต่ทว่าหลายคนบอกมาว่าเครื่องโบติดมิกเซอร์แล้วจะมีปังหา
ผมก็เลยกัวอีก เพิ่งแก้ปัญหาจบ ถ้าติดแล้วงอแงอีกคงแย่

ก็เลยคิดว่างั้นถ้าเปี่ยนเครื่องเป็นJธรรมดาแล้วติดระบบมิกล่ะ
ก็น่าจะดีก่าละมั้ง
แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นอยากให้การวางเครื่องใหม่เป็นตัวเลือกสุดท้าย

สรุปสั้นๆนะคับ
1. RB20det ติดหัวฉีด
2. RB20det ติดมิก
3. J ติดมิก (ข้อนี้ตัวเลือกสุดท้ายคับ)
อันใหนเวิร์คสุดคับ ในที่นี้หมายถึงปัญหาน้อยสุดคับ

ผมเลยอยากขอคำแนะนำจากพี่ๆเพื่อนๆน้องๆชาวเซฟไทยที่มีความรู้เรื่องแก็สช่วยผมด้วย

รบกวนด้วยครับ:coolly-0033:

เดี๋ยวนี้ติดแบบไหนก็ได้ อยู่ทีช่างมากกว่า ทำสายไฟ จบรึเปล่า
ถ้างบเยอะ วิ่งน้ำมันดีด้วย ก็ หัวฉีดไป
ถ้างบน้อย วิ่งน้ำมันได้แต่ไม่ดี ก็ มิก หรือ แลมด้า

เออ เรื่องงบ เห็นหัวฉีด ตอนนี้ ราวๆ 32000 ถ้า มิก ก็ ไม่น่าเกิน 17000 ขึ้นกับของที่ได้

ติดแบบไหนก็ได้ครับอยู่ที่งบประมาณ ถ้านับมาจนถึงปัจจุบันนี้ก็ใช้รถติดแก็สมาเป็นคันที่10แล้วสำหรับcefนี่เป็นคันที่3 บอกได้คำเดียวว่าไม่ว่าหัวฉีดหรือมิ๊กปัญหาเท่ากันเลย...ปัจจัยอยู่ที่1.สภาพเครื่อง2.คุณภาพของอุปกรณ์3.วิธีการติดตั้ง...เมื่อก่อนผมจูนไม่เป็นมีปัญหาก็เข้าไปที่ร้าน..ก็เห็นเข้าไปจูน+แก้กันเป็นว่าเล่นไม่ว่าจะระบบไหน...เข้าไปทีก็เจอหน้ากันเดิมๆ...ปัจจุบันเลยจูนเองมันซะเลย.....ฉะนั้นอย่าดูที่ระบบให้มากเกินไป ดูที่งบประมาณของเราเอง+ร้านที่มีความชำนาญมีบริการหลังการขายดีกว่า

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ขอบคุณครับ
มีร้านใหนแนะนำแถวๆพระรามเก้าแถวรามคำแหงที่มีบริการหลังการขายดีๆมั่งคับ
ว่าจะติดหัวฉีดคับ

ผมแนะนำให้เข้าไปดูใน GASTHAI.COM ครับ ในนั้นจะมีหลาย10ร้าน มีเวปบอร์ด...ที่สำคัญจะมีFeedbackจากลูกค้าที่ไปติดจากร้านต่างๆมา...ทำให้รู้ว่าแต่ละร้านฝีมือ+บริการหลังการขายเป็นยังไง....เสียเวลาเข้าไปอ่านสักนิดครับเงินตั้งสองสามหมื่น...โชกดีครับ

เข้าไปดูมาแล้วครับ
ขอบคุณมั่กๆ

มีคำถามมาต่ออีกคับ
ไม่รู้จะใช้อุปกรณ์ยี่ห้อใหนดีสำหรับเครื่องโบ
เห็นมี Autronic, Autronic Evo, AC อะไรปามานนี้อ่าคับ
ยังไงใครใช้อะไรอยู่ ช่วยแนะนำทีคับ ขอบคุงคับ

อันนี้น่าสนคับใช้ถังเดิมท่อเดิมเลยได้ใช่มะคับ
ถังอ่ะไม่เกี่ยวครับจะเปลี่ยนไประบบไหนยังใช้ของเดิมได้หมด ยกเว้นเปลี่ยนระบบไปเป็นNGVต้องเปลี่ยนถังครับ ส่วนท่อไม่แน่ครับเพราะถ้าร้านเก่ามีการม้วนท่อเผื่อเอาไว้เยอะเวลาจะติดระบบใหม่ก็ง่าย แต่ถ้าไม่เผื่อท่อไว้เลยหาที่ลงหม้อต้มหัวฉีดไม่ได้ท่อไม่ถึง ก็ต้องเดินท่อใหม่ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน