กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

RB25DET โบเดิมๆ จัดชุดหัวฉีด AG ไหวไหมครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย pholsaphong
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

pholsaphong

เซฟิโร่ A31 12V Standard
Registered
จะเป็น AG ทั้งชุด รวมหม้อต้มด้วย จะอยู่ไหมครับ
ถามบางร้านบอก ต้องเปลี่ยนหม้อต้ม ไม่ก็ต้องลงชุด
AC ทั้งชุดเลย จะจบง่ายกว่า อยากถามเพื่อนๆ ว่าถ้าจะจัด
ชุด AG เดิมๆ ทั้งชุดเลย จะเวิร์กหรือเปล่าครับ กำลังจะเปลี่ยนเป็นหัวฉีดแร้ว
รบกวนเพื่อนๆ ด้วยครับ

ขอบคุณครับ

ก็น่าจะไหวนะ แต่ถ้าไม่ไหวก็ เปลี่ยนเบอร์หัวฉีดได้นี่

จะเป็น AG ทั้งชุด รวมหม้อต้มด้วย จะอยู่ไหมครับ
ถามบางร้านบอก ต้องเปลี่ยนหม้อต้ม ไม่ก็ต้องลงชุด
AC ทั้งชุดเลย จะจบง่ายกว่า อยากถามเพื่อนๆ ว่าถ้าจะจัด
ชุด AG เดิมๆ ทั้งชุดเลย จะเวิร์กหรือเปล่าครับ กำลังจะเปลี่ยนเป็นหัวฉีดแร้ว
รบกวนเพื่อนๆ ด้วยครับ

ขอบคุณครับ
ขอบคุณครับ :coolly-0026:

ถ้าวิ่งชิวๆสามารถใช้ชุดหัวฉีด6สูบทั่วไปได้เลยครับ
แต่เวลาบูสมาอาจไม่พอครับ
จะให้ใช้งานได้ควรอัฟหม้อให้หน่อยก็ดีนะครับ
หม้อเงิน หรืองบถึงก็หม้อทองไปเลยครับ จะวิ่งแก๊สได้เหมือนน้ำมันเลยครับ

พอครับ ใช้อยู่ AG 6 สูบ แรงดัน 1.6-1.7บาร์ รูหัวฉีด1.8mm ชัคสโตร์ค90องศา วิ่ง 180 สบายๆ (RB20DET) แต่ถ้าอยากแรงกว่านี้คงต้องเพิ่มรูหัวฉีดเป็น 2 mm อาจชัดสโตร์ค 45 องศา(ไม่พอก็ 90 องศา) บูสเดิมนะครับ ถ้าบูสเพิ่มคงต้องจูนใหม่

พอครับ ใช้อยู่ AG 6 สูบ แรงดัน 1.6-1.7บาร์ รูหัวฉีด1.8mm ชัคสโตร์ค90องศา วิ่ง 180 สบายๆ (RB20DET) แต่ถ้าอยากแรงกว่านี้คงต้องเพิ่มรูหัวฉีดเป็น 2 mm อาจชัดสโตร์ค 45 องศา(ไม่พอก็ 90 องศา) บูสเดิมนะครับ ถ้าบูสเพิ่มคงต้องจูนใหม่

-สอบถามหน่อยครับ ที่ว่า ชัคสโตร์ค หมายถึงยังไงครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ขอคำปรึกษา เกี่ยวกับ RB25 เวลา้้เดินเครื่องประมาณ 6,000 รอบ เครื่องมักจะสดุด วิ่งไม่ออก

*รบกวนช่วยตอบด่วนนะครับ ขอบคุณมากครับ

เจาะรูหัวฉีดซัก 2.2m ครับ เหลือๆ สบายๆเลย

ผมใช้ 1jz-gte เจาะรูหัวฉีดไป 2.6m เหลือๆเหมือนกันครับ

หัวฉีด AG ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน