กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Re: เรียนสมาชิกทุกท่าน จากใจของประธานฯ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31009
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
A

A31009

เรียนสมาชิกทุกท่าน จากใจของประธานฯ

:mad: มันรู้สึกเหนื่อย ท้อแท้ ความตั้งใจ มอบสิ่งที่ดีให้กับสมาชิกทุกคน ผมมันแค่คนรุ่นเก่า (บางคนก็ว่าแก่) ไม่เคยมีความรู้เรื่องคอมพ์ แม้แต่น้อย เพิ่งมีโอกาสได้ใช้ก็เพราะ ซื้อรถ cefiro. มาใช้งานเมื่อ 6 ปีที่ผ่านมา ได้มีโอกาสเข้ามาในวังวนของผองเพื่อน พี่น้อง ที่รักในสิ่งเดียวกัน จวบจนถึงจุดหักเหของชีวิต ได้ริเริ่มก่อตั้ง ชมรมเซฟิโร่(ประเทศไทย) ขึ้นมาในเดือน กันยายน 46 โดยมี ศิวเดช สายสากลพานิช เป็นแม่ทัพ ได้มีการร่วมกันทำกิจกรรม การพัฒนาระบบ การตั้งคณะทำงานขึ้นมา ตลอด 3 ปีที่ผ่านมา มีหลายเรื่องที่ยังคงค้าง ไม่สามารถที่จะทำให้แล้วเสร็จ
ย่างเข้าปีที่ 4 ผมได้เข้ามาบริหารชมรมฯ และรับนโยบาย มาสานต่อเพื่อให้ชมรมฯ ก้าวเดินต่อไปให้ทัดเทียม ก้าวหน้า ทันยุคของโลกไซเบอร์
เพื่อให้เป็นบรรทัดฐาน ก่อนที่ผมจะยกฐานะของชมรมฯ ก้าวขึ้นสู่จุดมุ่งหมายดั้งเดิมเมื่อครั้งก่อตั้งชมรมฯ แต่ไม่สามารถกระทำให้ก้าวเดินไปสู่จุดหมายปลายทางได้ ตราบใดที่พวกเรายังไม่สลัดความคิดเก่าๆ และไม่ยอมรับสิ่งใหม่ๆ เพื่อพัฒนาชมรมฯ ทั้งที่โลกภายนอกเขาได้มีการเปลี่ยนแปลงไปมากมายแล้ว

:sweat: บอกตรงๆ ผมเหนื่อย ผมไม่อยากให้ตัวผมเองต้องไปทำความลำบากใจให้กับผู้อื่น (เวลาของผมเหลืออีกไม่กี่เดือนแล้ว) ทั้งที่ตั้งใจอยากให้ชมรมฯ ก้าวกระโดดขึ้นไปอีกขั้น ในระหว่างที่ผมดำรงตำแหน่งประธานฯ อยากจัดระเบียบ แนวทางเอาไว้ให้กับ บุคคลที่จะขึ้นมาบริหารงานต่อจากผม และคณะทำงานจะได้เดินไปตามระบบของตัวมันเอง โดยที่ไม่ต้องไปวุ่นวายกับมันมากนัก จะได้นำความคิดที่เหลือหันไปดูแลสมาชิก สร้างสรร กิจกรรม อื่นๆ ให้กับชมรมฯ ต่อไป...

ขอแสดงความนับถือจากใจ

นายนริศ สมประสงค์
ประธานชมรมฯ

Re: เรียนสมาชิกทุกท่าน จากใจของประธานฯ

สู้ครับพี่....
ผมเป็นกำลังใจให้อย่าเพิ่งท้อ
ผมไม่รู้ว่ามีอะไรเกิดขึ้นในชมรมเราบ้าง
แต่ก็ขอร่วมมือร่วมใจในการพัฒนาชมรมของเราให้ดีขึ้น เท่าที่ผมสามารถทำได้...อีก 1 แรง :redface:

อย่าถ้อ ครับพื่ เพื่อชมรมฯ จะได้ก้าวหน้าและมีการพัฒนาในตัวเอง ชื่นชมความสามารถและความทุ่มเท ที่พี่มีให้แก่พี่น้องในชมรม สู้ สู้ ครับ

ปล.ถ้าผมเป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้พี่รู้สึกไม่ดี (เรื่องแบ่งกลุ่ม)ผมต้องขอโทษ มา ณ ตรงนี้เลย เจตนาจริงมันไม่ใช่อย่างนั้น

ผมขอเป็นอีกหนึ่งแรงใจ และแรงกาย ที่จะช่วยพัฒนาชมรมให้ดียิ่งขึ้นและไม่สร้างความเดือดร้อนให้กับผู้อื่นจนชื่อเสียงของชมรมต้องเสียหายครับ ผมขอเป็นกำลังใจครับ

น่าเห็นใจครับแต่ละคนก้อมีความคิดแตกต่างกันไป แต่ทุกคนในเมื่อยอมรับให้พี่โจ้เป็นหัวเรือเราต้องเดินตามนั้น พี่โจ้เป็นคนวางนโยบายแล้วเสียงส่วนใหญ่เห็นด้วย ผมก้อว่าโอเคแล้วละครับ เพราะสังคมแห่งนี้ก้อต่างคนต่างคิด อยากพวกเราพี่น้องเห็นพี่โจ้เป็นพี่ใหญ่ให้ดูแลชมรมแล้วก้อ ทำตามที่พี่โจ้เขาเห็นควรครับ พี่เขาไม่ได้ให้เราไปทำสิ่งไม่ดี เช่น ค้ายา สักหน่อย สู้ๆครับพี่โจ้ บางครั้งประชาธิปไตยมันก้อทำไม่ได้ตลอดเวลา คนที่ไม่ได้ทำก้อไม่รู้หรอกครับว่าบริหานงานชมรมมันเหนื่อยแค่ไหน เงินไม่ได้ยังมาเสียสุขภาพจิตอีก
สำหรับคนที่รู้ว่าตัวเองมีปัญหาทำให้พี่โจ้หนักใจก้อนึกตรองๆดูนะครับ ว่าคุณแค่เรื่องเดียวก้อมีปัญหา ถ้าหลายๆคนรวมกันพี่โจ้จะทำไงครับ จะทำอะไรตริตรองก่อนครับ กรองก่อนครับ ถ้าข้อเสนอหรือข้อติของพวกเราเหล่าพี่น้องทั้งหลาย มันมีช่องว่างมันเยอะเหตุผลสนุบสนุนไม่มี แต่อยากทำ ก้อเห็นใจพี่โจ้หน่อย แกเหนื่อยนะครับ งานฟรีทำด้วยใจ ทำดีเสมอตัว ทำแย่โดนด่าอีก
แต่ผมก้อไม่ทราบนะครับว่าใครมีปัญหาหรือทำตัวมีปัญหา ผมบอกกว้างให้เห็นใจพี่โจ้กับชมรมครับ อย่าเอาแต่ใจมากนัก

เรื่องบางเรื่อง

ไม่รู้ ไม่เห็น ไม่ลองเอง ไม่มีใครรู้หรอก ว่ามันแสนเข็นขนาดไหน

คนพูดก็พูดไปสักแต่ว่าพูด ไม่ก่อให้เกิดประโยชน์ แต่จะพูดก็พูดไป

เรื่องบางเรื่องมันละเอียดอ่อนและลึกเกินกว่าใครบางคนจะเข้าใจ

กัดฟันกันมาจนวันนี้ คนที่เหนื่อยก็ยังคงเหนื่อยเหมือนเดิม

บางทีบางเรื่องไม่มีใครรู้ด้วยซ้ำว่าใครเป็นคนเหนื่อย

บางเรื่องไม่มีใครรู้ด้วยซ้ำว่าเมื่อก่อนใครเป็นคนทำ

บางอย่างไม่มีใครรับรู้ว่าที่มีตัวตนกันจนทุกวันนี้ ใครเอาเหงื่อไปแลกมา

ไม่รู้ว่าจะยังมีใครจำได้บ้าง หรือจะมีใครรู้บ้างว่ากว่าเราจะมาถึงวันนี้ได้

ในวันแรกที่คิดที่เริ่มกันมันมีอยู่กี่คน

แล้วลองมองๆหาดู(สำหรับคนที่พอจะรู้)ว่าตอนนี้คนเหล่านั้นยังเหลืออยู่กี่คน

ไม่มีใครอยากทิ้งมิตรภาพดีๆไปหรอก ถ้ามิตรภาพนั้นมันไม่แปรเปลี่ยน

ไม่มีใครอยากทำอะไรก็ตามที่ทำไปสุดท้ายก็โดนด่า(ทั้งๆที่ไม่ได้อะไรเลย)

ที่ผมทนอยู่ทนเข้ามาดูแม้จะไม่ค่อยโพส ทนให้เด็กๆโพสข้ามหัวไปมา

ไม่ใช่อะไร เพียงแต่ยังหวังให้มันเติบโตไปในทางที่ดี

เรื่องหลายเรื่องผมทนมามากพอแล้ว

ถึงวันนี้ผมขอบอก ณ. ที่นี้ว่า

ไม่ว่าจะด้วยอะไรก็แล้วแต่ ผมจะยืนอยู่ข้างประธานโจ้

สนับสนุนหลักการณ์และความคิดที่จะพัฒนาและเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดี

สมัยเริ่มแรกและจนกระทั่งวันสุดท้ายที่พี่ ศิ่ว รับผิดชอบตำแหน่ง

ผมก็สนองนโยบายและยืนข้างพี่ศิ่วเช่นกัน

ถึงแม้วันนี้จะมีคณะทำงานใหม่(ที่ผมแทบจะไม่รู้จัก)

ถึงแม้วันนี้ผมจะไม่ใช่รองประธาน

หรือถึงแม้วันไหนผมจะไม่ได้ขับ Cefiro แล้วก็ตาม(ทุกวันนี้ก็ไม่ค่อยได้ขับ)

ถึงแม้วันหน้าใครจะขึ้นมาเป็นประธานก็ตาม

หน้าที่ของคนเป็นสมาชิกแบบผมก็คือทำตามนโยบายของคนที่เสียงส่วนใหญ่เลือกให้เป็น

ที่พูดมายาวอยากให้สำนึกกันหน่อย

ว่าอะไรก็ตามมันมีที่มาที่ไป

อยากรู้เหตุผลอยากทราบรายละเอียด สอบถามประธานได้โดยตรง

คนส่วนใหญ่เลือกขึ้นมาแล้วก็ควรที่จะให้ความเคารพกัน

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้น ที่นี่(เซฟิโร่ ไทยแลนด์) ก็ไม่มีเผด็จการ

อะไรไม่ถูกไม่ควรก็ติเตียนกันได้

อะไรที่เห็นว่าเป็นการพัฒนาก็เสนอกันได้

บรรลุนิติภาวะกันแทบจะทุกคนแล้ว

รู้กฏระเบียบสังคมดีกันหมดแล้ว

ก็ควรปฏิบัติรับผิดชอบบทบาทของตนไปตามแต่สมควร

ที่อยากจะพูด(ที่นึกได้)ก็มีเท่านี้

ขอบคุณที่อ่านกัน
โต บางนา

พี่โจ้คับ สู้สู้ คับ ปัญหาต่างๆ มันก็เหนื่อยจิงๆ แต่เราก็ช่วยกันแก้ปัญหากันให้มันผ่านพ้นได้ ในส่วนหนึ่งไม่ช่ายเหรอคับ เพราะเราก็รู้ว่าปัญหามันมีทางออกเสมอ แต่เราจะหาทางออกมันยังไงให้มันดีและสมดุลที่สุด การทำงานบางเรื่องมันก็จะให้ไปถูกใจใครไปหมดไม่ได้หรอก จิงมั๊ยคับ แต่เราก็ถือว่าเรา ช่วยกันทำงานเพื่อชมรมให้มันพัฒนาต่อไปดีกว่าคับ

โชคดีอ่ะ ที่นึกได้แค่เนี้ย ยาวเจงๆ แต่ก็ซึ้งในน้ำใจเพื่อนอ่ะ

โชคดีอ่ะ ที่นึกได้แค่เนี้ย ยาวเจงๆ แต่ก็ซึ้งในน้ำใจเพื่อนอ่ะ

ถ้าจะเอายาวกว่านี้กลัวไม่มีคนอ่านพี่ เอาใว้วันไหนไปมิตติ้งได้เมาๆได้ที่นี่มีเหลายาวแหง๋มๆ

กลัวแต่ว่าน้องๆจะฟังกันจนเซ็งอ่ะดิ

คนทำไม่สนุก
คนสนุกไม่ได้ทำ
:biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin: :biggrin:​

ไว้ลายใจเสือ

เป็นกำลังใจ ให้นะครับพี่โจ้

สู้ต่อไปครับ
Nok_DT

พี่นกสบายดีมั๊ยะครับพี่ ไม่ได้เจอเป็นปีเลย

โตเองครับ

:tongue: ดีใจที่พี่ Nok_DT และ คุณชายโต ป๋าสิ่ว...ยังคอยเฝ้าดูการเติบโตของชมรมฯ อยู่ห่างๆ
.............................................................................
:augenrollen: คงต้องบอกกันตรงๆ ผมพร้อมจะก้าวเดินไปข้างหน้า แต่จะมีสักกี่คนที่จะก้าวเดินไปพร้อมกับผม และจะยังมีอีกซักกี่คนที่คอยดึง ไม่ให้ชมรมฯ ก้าวไปข้างหน้า
:cry: เสียใจมาก...ที่อดตาหลับ ขับตานอน ช่วยกันคิด ช่วยกันทำ ให้กำลังใจผู้ที่เสียสละเวลา เข้ามาเขียนโปรแกรมพัฒนาให้สมาชิกได้ใช้งานกัน คนที่คิด คนที่ทำ ไม่ต้องการเงินทอง หรือคำชม เพียงแค่อยากให้สมาชิกได้ใช้งานสิ่งใหม่ๆ แล้วมีความสุข สนุก กับสิ่งใหม่ๆ ให้มันคุ้มค่ากับการทุ่มเท เวลา ที่สูญเสียไป
สรุป...สิ่งที่สร้างขึ้น พัฒนาขึ้น มีแค่คำตำหนิ คำบ่น ให้เข้าหูคนทำงาน

:verwirrt: แล้วอย่างนี้ใครจะ กล้า เข้ามาสร้าง สิ่ง ที่ดีให้พวกเราได้ทดลองใช้งานกัน ตราบที่พวกเรายังไม่เปลี่ยนความคิด ไม่ยอมรับสิ่งใหม่ๆ เข้ามาในชมรมฯ เคยคิดกันบ้างไหม เอาแต่คัดค้าน อยากจะอยู่อย่างนี้ เรียบๆง่ายๆ ไม่อยากได้สิ่งใหม่ๆ ก็เอาครับผมไม่อยากไปฝืนกระแส ก็ขอให้ท่านใช้งานกันไป อยากได้อะไรอีกก็บอกมาเถอะครับ ผมจะรีบดำเนินการให้ท่านจนกว่าจะหมดสิ้นวาระของผม

:tongue: ดีใจที่พี่ Nok_DT และ คุณชายโต ป๋าสิ่ว...ยังคอยเฝ้าดูการเติบโตของชมรมฯ อยู่ห่างๆ
.............................................................................
:augenrollen: คงต้องบอกกันตรงๆ ผมพร้อมจะก้าวเดินไปข้างหน้า แต่จะมีสักกี่คนที่จะก้าวเดินไปพร้อมกับผม และจะยังมีอีกซักกี่คนที่คอยดึง ไม่ให้ชมรมฯ ก้าวไปข้างหน้า
:cry: เสียใจมาก...ที่อดตาหลับ ขับตานอน ช่วยกันคิด ช่วยกันทำ ให้กำลังใจผู้ที่เสียสละเวลา เข้ามาเขียนโปรแกรมพัฒนาให้สมาชิกได้ใช้งานกัน คนที่คิด คนที่ทำ ไม่ต้องการเงินทอง หรือคำชม เพียงแค่อยากให้สมาชิกได้ใช้งานสิ่งใหม่ๆ แล้วมีความสุข สนุก กับสิ่งใหม่ๆ ให้มันคุ้มค่ากับการทุ่มเท เวลา ที่สูญเสียไป
สรุป...สิ่งที่สร้างขึ้น พัฒนาขึ้น มีแค่คำตำหนิ คำบ่น ให้เข้าหูคนทำงาน

:verwirrt: แล้วอย่างนี้ใครจะ กล้า เข้ามาสร้าง สิ่ง ที่ดีให้พวกเราได้ทดลองใช้งานกัน ตราบที่พวกเรายังไม่เปลี่ยนความคิด ไม่ยอมรับสิ่งใหม่ๆ เข้ามาในชมรมฯ เคยคิดกันบ้างไหม เอาแต่คัดค้าน อยากจะอยู่อย่างนี้ เรียบๆง่ายๆ ไม่อยากได้สิ่งใหม่ๆ ก็เอาครับผมไม่อยากไปฝืนกระแส ก็ขอให้ท่านใช้งานกันไป อยากได้อะไรอีกก็บอกมาเถอะครับ ผมจะรีบดำเนินการให้ท่านจนกว่าจะหมดสิ้นวาระของผม
.ใจเย็นๆคับพี่ค่อยๆคุยกันไม่นานก็น่าจะเข้าใจกันเหมือนเดิม:burn:

...งานนี้ไม่มีเอี่ยวนะ ยังไม่ได้อ้าปากเลยพี่โจ้...

ใครจะอ้าปากบ่น ก้อพึงระลึกไว้ว่าตัวเองช่วยทำอะไรไปบ้าง

คนทำก้อไม่ใช่เทวดา จะพาไปถูกใจซะทุกเรื่อง..

บางเรื่องไม่ถูกใจ ใช้วิธีพูดที่ไพเราะเสนาะหู คนที่เขาทำจะได้ไม่หมดแรงใจ

ถ้าหาคำพูดไม่ได้ พูดไม่เก่ง ก้ออยู่เฉยๆดีกว่านะ ผมว่า

เท้าไม่พายอย่าเอามือไปราน้ำแล้วกัน เรือมันจะได้ถึงฝั่งไวๆ

คนเหมือนคน แต่คนไม่เหมือนกัน...

ยังไงก็ขอเป็นกำลังใจให้กับน้าโจ้รวมทั้งคณะทำงานทุกท่านด้วยครับ...

คนที่เข้าใจพี่ในเวลานี้คงไม่มีใครรู้เท่าผมหรอก นี่แหล่ะครับสังคมที่โตวันโตคืน คนทำงานทำเพื่อก่อ ไม่ได้ทำเพื่อให้ตำหนิ บางสิ่งควรยอมรับกับมันบ้าง อย่างคนกินเหล้าก็ต้องชอบเปลี่ยนบรรยากาศสถานที่ไปเรื่อยๆ เป็นต้น ควรพร้อมในทุกเมื่อๆมีการเปลี่ยนแปลง ผมเองผ่านช่วงเวลาแบบเนี้ยมาหลายครั้งแล้ว เราเป็นพี่เป็นน้องกันต้องช่วยๆกันอย่าหยุดที่จะสร้างสรรค์ :augenrollen:

สู้ๆๆๆๆ รถยางแตกก็ปะ และก็ขับไปได้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน