กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

มีกลิ่นแก๊สที่ท่อไอเสีย

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย 295
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

295

รถไม่แรงไปเรื่อยๆ
Registered
เวลาติดเครื่องมีกลิ่นแก๊สออกมาทางท่อไอเสีย(เหม็นมาก) เป็นเพราะอะไร
แล้วแก้ไขยังงัยครับ...ขอบคุณครับ:coolly-0044:

คือ โดยทฤษฏี กลิ่นไม่ใช่ ตัวแก็สนะครับ มันเป็นสารบ่งบอกว่า ระบบรั่วซึมไหมตะหาก เราอาจจะเผาเชื้อเพลิงไปแล้วแต่กลิ่นยังไม่หมดก็ได้นะครับ

แก๊สหนาไปรึเปล่า มันเลยเผาไม่หมด

แก้โดยลดแก็ส แต่ถ้าบางไปอาจจะวิ่งไม่ออกหรือแบ็คได้เช่นกันพึงระวังไว้ด้วย

ของผม เป็นทั้งน้ำมันทั้ง แก๊ส เลยอ่ะครับ

เหม็นทั้งคู่

พึ่งไปปรับจูนแก๊สใหม่มานะครับ

แต่ "ไม่เคยเปลี่ยนหรือซ่อม" หม้อต้ม เลย ของ Takiko << เขียนถูกป่าวหว่า

4 ปีแล้ว

:coolly-0022:

มันก็อยู่ที่ระยะทางวิ่ง ด้วยอ่ะนะ อายุหม้อต้มน่ะ ของผม แสนโลแล้วมันเริ่มรู้สึกล้าๆ ก็เลยจัดไป

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน