กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

แอร์โฟร์ กับ แก๊ส

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย cefcm
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

cefcm

Registered
ขอประดับเป็นความรู้หน่อยครับ
ถ้าใช้แก๊สระบบดูด แล้วแอร์โฟร์เสีย จะไม่มีผลกับแก๊สใช่ไหม
เพราะแอร์โฟร์เกี่ยวข้องกับการจ่ายน้ำมันเท่านั้น
ผมเข้าใจถูกเปล่าครับ

ขอประดับเป็นความรู้หน่อยครับ
ถ้าใช้แก๊สระบบดูด แล้วแอร์โฟร์เสีย จะไม่มีผลกับแก๊สใช่ไหม
เพราะแอร์โฟร์เกี่ยวข้องกับการจ่ายน้ำมันเท่านั้น
ผมเข้าใจถูกเปล่าครับ
ไม่ทราบเหมือนกันครับ
แต่เมื่อก่อนผมใช้เครื่อง12V แบคไฟร์แอรโพรเสีย ใช้น้ำมันควันดำ แต่ใช้แก๊สได้ปกติ ครับ แต่สุดท้ายผมก็ซื้อแอรโพรมาเปลี่ยนใหม่ครับ เพื่อความสบายใจ:coolly-0021:

โดยทฤษฎีไม่เกี่ยวเพราะไม่ได้ใช้น้ำมัน แต่ลองถอดปลั๊กออกดูดิ รอบจะเร่งถึง 1500 โดยไม่มีสาเหตุ ถึงแม้มันจะเสียก็ตามที แต่ของรถผมก็เสียนะ แต่ไม่เปลี่ยน อ่ะ รถผมถ้าให้ถอดได้ผมคงถอดมันหมด ทั้ง acc ตัวปรับลิ้นเร่งก็ลองถอดแล้ว ก็เฉยๆ ไม่มี อะไร แต่ตรงแอร์โฟล์เนี่ยล่ะที่ จะมีปัญหาถ้าไม่เสียบไว้

ไม่เกี่ยวข้องกันแม้แต่นิดเดียวครับ รถในคลับผมเครื่อง12วาวติดแก๊สดูด ไม่มีแอร์โฟ วิ่งชิวๆเลย:coolly-0009:

เอะแต่ของผมสิแปลก ระบบดูดเหมือนกัน แต่ทำไมดึงปลั๊กแอร์โฟร์ รถดับเลย ตัว AAC ด้วย
ดึงออกก็ดับอีกเหมือนกัน งง เหมือนกันน่ะเนี่ย

เมื่อเดือนก่อน 12 v ถอดปลั๊ก แอร์โฟร์ ออกไม่มีไรเกิดขึ้นครับ
และ acc ถอดปลั๊กออกเดินเบานิ่งมากที่ 600 ไม่มีกระดิก
ถ้าเสียบ acc ล่อไป 1100 แต่เก็บเสียบไว้

แต่ตอนนี้ 25de แล้ว ยังใช้ชุดแก๊ส 12 วาล์วอยู่ วิ่งก็โอเคเลย
อืดกว่าน้ำมันนิดหน่อยพอรับได้
ยังไม่ได้ลองถอดปลั๊ก
แล้วจะมารายงานผลครับ

สมัยก่อนผมใช้ RB20DE อยู่ ดึงปลั๊กแอร์โฟล์วออก ไม่มีผลเลย

แต่ตอนนี้ใช้ RB20DET ดึงปลั๊กแอร์โฟล์วออกปั๊ป เป็นเรื่องเลยครับ รถรอบกระพรือพรึ่บพรั่บๆ จะดับเอา

แปลกดี