ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เครื่อง 12 v Auto ติดแก๊สกินแก๊สอยู่เท่าไรครับ

changnam

Registered
LV
0

เครื่อง 12 v Auto ติดแก๊สแบบดูดกินอยู่ประมาณเท่าไรครับ

วิธีจูนเขาจูนกันยังไงครับ

ขอบคุณครับ

ผมใช้เป็น 12 V เครื่องเดิมๆ Auto นะคับ เพิ่งไปติดมาระบบหัวฉีดของ BSM วิ่งประมาณ 1.2-1.5 บาท/กม. กำลังอยู่ในช่วง Test อยู่น่ะคับแล้วจะมาเล่าให้ฟังพร้อมรูปนะคับ โดยรวมก็ OK. เลยทีเดียวไม่ต่างกับน้ำมันขณะขับเลยแต่จะต่างก็ช่วงเดินเบาเล็กน้อยกับช่วงเครื่องเย็ย แต่ที่แน่ๆบายกระเป๋ามากเลย:coolly-0044:

เมื่อก่อนใช้ 12v แก๊สราคา 12.99 บาท
ถ้าจูนให้วิ่งมันส์ ๆ หน่อยก็เกือบ ๆ 2 บาท (เฟื่องท้าย 4.3)
ถ้าจูนเอาแบบประหยัด 1.7 บาทได้ครับ

ผมติดหัวฉีดครับอย่างต่ำๆ 1.7 ครับ

วิ่งเเดดร้อนๆ เปิดแอร์เย็นๆ วิ่งรถติดในเมืองมี 2 บาทกว่า

กินม๊ากมาก ตอนนี้มาคบเจโบแล้วครับ กินพอกันแต่ความแรงคนละเรื่อง

:coolly-0044:

ของผม เครื่อง RB 12V auto เหมือนกัน กินอยู่ประมาณ 2 บาท/กม. ครับ เป็นระบบดูด อย่างนี้กินมากไหมครับ อยากประหยัดเหมือนกันช่วยแนะนำร้านจูนให้หน่อยครับ เคยให้ร้านที่ติดตั้งจูนแล้วก็เหมือนเดิมครับ จูนไป 5-6 ครั้งแล้ว

ของผม เครื่อง RB 12V auto เหมือนกัน กินอยู่ประมาณ 2 บาท/กม. ครับ เป็นระบบดูด อย่างนี้กินมากไหมครับ อยากประหยัดเหมือนกันช่วยแนะนำร้านจูนให้หน่อยครับ เคยให้ร้านที่ติดตั้งจูนแล้วก็เหมือนเดิมครับ จูนไป 5-6 ครั้งแล้ว
sittipol ระแบบดูด ก็ได้แค่นี้และครับ วิ่งได้ 2บาท ความแรงไม่ต่างจากน้ำมัน ถ้าปรับให้ประหยัด ไม่ลอง จูนเองล่ะครับ ระบบดูด จูนเองได้สบายๆ จูนประหยัด เร่งแซง ไม่ทันใจนะครับ :coolly-0010:

ผมติดหัวฉีดครับอย่างต่ำๆ 1.7 ครับ

วิ่งเเดดร้อนๆ เปิดแอร์เย็นๆ วิ่งรถติดในเมืองมี 2 บาทกว่า

กินม๊ากมาก ตอนนี้มาคบเจโบแล้วครับ กินพอกันแต่ความแรงคนละเรื่อง

:coolly-0044:
A311146 เจ้านัท ไปทำที่ใหนชี้ทางที
พี่เองยัง 95 เดิมอยู่เลย อยากคบแก็สบ้าง :coolly-0039:

พึ่งยกลง ไป ตอนใช้อยู่ จูนประหยัด อืดหน่อย 1.5 บ/กม.
แบบ เหยียบ ปริ๊ดปร๊าดหน่อย 1.7 ระบบ Mix จูนเองได้เลยครับ
จะมีหัววาล์วสำหรับปรับ ค่อยปรับที่ละนิด แล้ว ลองขับดู