กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

มิกเซอร์สำหรับเครื่อง 25de

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย cefcm
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

cefcm

Registered
เครื่อง 25de ใช้ขนาดเท่าไหร่ครับ ใครเคยไล่แล้วขอประสบการณ์หน่อยครับ
ตอนนี้ใช้มิกเซอร์เดิมของเครื่อง 12v อยู่ประมาณ 24 มิล ก็พอวิ่งได้
อยากเอาอันเดิมไปคว้านขยาย .. ใช้ขนาดเท่าไหร่ดีครับ

ช่วยแชร์หน่อยครับ :coolly-0033:
แล้วไอ่ตัววัดส่วนผสม หนาบาง หรือ af meter ตัวละประมาณกี่ตังค์ครับ
อยากรู้เหมือนกันว่าหนาไปหรือบางไป จะได้ลองไล่ปรับกันไป

ไฟล์แนบ

68.8 KB · อ่าน: 86
    54.5 KB · อ่าน: 90
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

ม่ายมีใครใช้ 25 de เลยเหรอครับ
เมื่อวานไปวัด mix ของเครื่องเก่า 12v มา
มี 2 ขนาด 30 กับ 24
วันนี้เลยลอง 30 วิ่งก่อนแล้วกันถ้ายังไม่ดีคงต้องเอา 24mm ไปคว้าน:coolly-0010:

เครื่อง 25de ใช้ขนาดเท่าไหร่ครับ ใครเคยไล่แล้วขอประสบการณ์หน่อยครับ
ตอนนี้ใช้มิกเซอร์เดิมของเครื่อง 12v อยู่ประมาณ 24 มิล ก็พอวิ่งได้
อยากเอาอันเดิมไปคว้านขยาย .. ใช้ขนาดเท่าไหร่ดีครับ

ช่วยแชร์หน่อยครับ :coolly-0033:
แล้วไอ่ตัววัดส่วนผสม หนาบาง หรือ af meter ตัวละประมาณกี่ตังค์ครับ
อยากรู้เหมือนกันว่าหนาไปหรือบางไป จะได้ลองไล่ปรับกันไป

ใช้mix 30-35 ครับ วิ่งดีปลายไหล ประหยัดครับ 24 เล็กไป เล็กมากๆ มันจะกินแก๊น วิ่งไม่ออกครับ

ใช้mix 30-35 ครับ วิ่งดีปลายไหล ประหยัดครับ 24 เล็กไป เล็กมากๆ มันจะกินแก๊น วิ่งไม่ออกครับ

ขอบคุณครับ
เดียวลองไล่ตั้งแต่ 30 ไปเลยครับ
คว้านไล่กันไปเลย

แนะนำ 28 ก่อนครับ ค่อยไล่ไม่เสียของครับ ใหญ่เกินไป จูนยากนะครับบอกไว้ก่อน

มีหม้อต้มอะไรดีดี แนะนำกันบ้างไหมครับ หรือใช้ของอะไรกันอยู่ครับ
เอาที่แบบหาซื้อง่าย ๆ ราคาไม่แพงเวอร์นะครับ

วันนี้เอาไปคว้าน 28 มา
รูนิดเดียวเอง ช่างไม่คิดค่ากลึงด้วย
เดียวลองวิ่งจับอาการ+ความสิ้นเปลือง สัก 1 ถังก่อน

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ของผมทวินมิกซ์ สูตรน้าจอห์น

28+33 mm

วิ่งนอกเมืองกิโลละ 1.25-1.3

ในเมือง 1.5-1.7

เป็นงัยครับพี่ ทวินมิกอะครับ ขอดูรูปได้มั้ยครับ

ผมใช้ Variable Mixer ครับ
ของ Funaki แต่จำขนาดไม่ได้ เพราะว่ามันไม่เหมือน Mixer ปกติ
เพราะมันเป็นลูกสูบเล็กๆ ข้างในครับ

ถ้าจะติดแนะนำให้ได้ แต่ไม่เคยได้จับอัตราการบริโภคนานแล้วครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน