กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ติดแก็สแล้วเอาล้ออะใหล่ไว้ที่ใหนครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311143
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311143

Cefiro-Thailand Members
ของผมเพิ่งใส่ถัง58ลิตรมา
ตอนนี้ยังไม่มีล้ออะใหล่คับ แต่กะจะซื้อมาใส่
แต่ดูจากเนื้อที่แล้วไม่น่าจะยัดลงครับ
เลยอยากถามว่าของพี่ๆเพื่อนๆน้องๆเอาล้ออะใหล่ไว้ใหนคับ
ใส่ได้มั้ย หรือมีอะไรแนะนำบ้าง

ได้ครับไม่มีปัญหาของผมติดแก๊สยังมีล้ออะไหล่อยู่เลยครับ

อ้อเอาล้ออะไหล่ไว้ที่เดิมเลยครับ

แล้วงี้ถ้าตีตู้ปิดนี่จะเอาล้อออกได้ป่าวไม่รู้
อยากตีปิดอะคับ สวยกว่า ของจะได้ไม่ไปกระแทเโดนท่อด้วย

อีกคำถามคับ
แม็กที่ผมใช้ตอนนี้เป็นขอบ17 แล้วแม็กอะใหล่ควรต้องเป็น17ด้วยป่าว
ถ้าต้อง แล้วมันจะยัดลงร่องมั้ยอ่า

ใครมีรูปท้ายรถช่วยลงให้ดูหน่อยได้มั้ยคับ ของผมรู้สึกว่าถังจะวางเอียงนิดๆด้วยอ่า

ขอบคุณมากคับ

ล้ออะไหล่ไม่ต้อง 17 ก็ได้ รถป้ายแดง ขอบ 14 ยังให้ล้ออะไหล่ขอบ 13 เลยไม่แปลก แต่อย่าให้มันต่างกันมากแระกัน

ล้ออะไหล่ ใส่ที่เดิมได้ครับ แต่ต้องเอียงๆ เข้าไปหน่อย

เวลาเอาเข้าเก็บจะเฉียดๆ พอดีเลย เก็บได้ไม่มีปัญหาครับ
แต่ไม่สะดวกเท่าตอนไม่มีถังแก๊สมาเกะกะเท่านั้นเอง

ของผมใส่ค้ำหลังแล้วถังแก๊สมันเลื่อนออกมาอีกจึงต้องใส่ล้ออะไหล่แบบบางๆ (ล้อญี่ปึ่น) ขอบ 16 เอาลงไปวางตำแหน่งเดิมได้เลยคับ

ต้องดูด้วยว่าช่างติดดันถังแก๊ซไปด้านในสุดหรือป่าว ถ้าไม่สุด ใส่ไม่ได้คับล้ออะไรก็ใส่ไม่ได้ แบบผม -..-

ของผมต้องเอียง ๆ แล้วก็ค่อย ๆ ดึงออกมาครับ ว่าจะไปเปลี่ยนให้ยางมันเล็กลงหน่อยครับ

ของผม 58 ลิตร ดันเข้าสุดใน ก็เอาล้ออะไหล่เข้าออกสบายๆครับ
โครงยึดขาถัง ต้องเสริมด้านหลังให้สูงขึ้นประมาณ 1-2 นิ้วครับ เพื่อให้ถังได้ระดับ

อีกทีครับ ถัง 58 พร้อม sub. 10"

ไฟล์แนบ

6.4 KB · อ่าน: 32
    35.9 KB · อ่าน: 43
    49.5 KB · อ่าน: 49
    37.3 KB · อ่าน: 44
    39.1 KB · อ่าน: 42
    39.9 KB · อ่าน: 41
เปลี่ยนไปใช้ล้ออะไหล่บางแล้วก็ใช้ฝาครอบแบบบางสิครับดูเรียบร้อยดี ผมก็ตีตู้ปิดถังแก๊สและมีตู้ซับด้วยครับ ผมมีล้ออะไหล่บางอีกอันนึงขายให้ถูก ๆ เอาไหมครับ yokohama T125/70 D16 96M สีดำ ฝากรูปหลังรถให้ดูครับ

ไฟล์แนบ

77.4 KB · อ่าน: 52
ผมถัง 75 ลิตรอะครับ
ใส่แบบล้อบางได้ปะครับ
เคยคิดจะซื้อ แม็ก sky 32 gts มาใส่
แต่กลัวใส่ไม่ได้อะ......

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน