กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ติดแก็สแบบมิกเซอร์แล้วต้องย้ายblow off มั้ยคับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311143
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311143

Cefiro-Thailand Members
ผมเพิ่งจะติดแก็สมาคับ
ช่างที่ติดให้เค้าบอกว่าต้องย้าย Blow off ไปไว้หน้ามิกเซอร์
เพราะถ้าอยู่หลังมิกเซอร์แรงดันมันจะสูงเกินไปแล้วทำให้blow off พัง
ที่เค้าว่าจริงรึป่าวคับ
แล้วมีใครติดตรงใหนบ้างอะคับ

มีอีกปัญหาคับ บางครั้งเดินเบาดับ ทำไงดี เป็นที่จูนรึป่าว
ขอคำแนะนำด้วยคับ

ปล.ของผมเครื่อง rb20det

ต้องย้ายเอามาไว้หน้ามิกครับ แต่ก่อนผมไม่ย้าย เทอร์โบพังไปตัวหนึ่งแล้ว เพราะโบอ๊อฟไม่ทำงาน(คลายไม่ทัน) แกนเทอร์โบคด...
ส่วนท่ออากาศเดินเบา เอาไว้หลังมิก ไม่งั้นถอนคันเร่งดับ เดินเบาไม่ได้..

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน