กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

จูนแก๊สมิกเซอร์เองยังไงคับ ผู้รู้สอนด้วยค๊าบ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311143
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311143

Cefiro-Thailand Members
ตอนนี้รถผมมีอาการเบาดับครับ
สตาร์ทรถมาตอนแรกๆจะไม่ไปไร
แต่พอขับไปได้ระยะหนึ่ง หรือเหยียบรอบขึ้นเยอะๆแล้ว หลังจากนั้นพอติดไฟแดงหรือเจอรถติดมันก็จะเบาดับครับ
อย่างนี้ผมจะจูนยังไงดีครับ

แล้วการหมุนตัวที่ใช้จูนเนี่ย การหมุนทวนเข็มกับตามเข็มนาฬิกาจะมีผลยังไงบ้างคับ
ขอคำแนะนำด้วยครับ

หมุนตามวาวจะปิด หมุนทวนก็เปิด เปิดเยอะมากก็แก๊สเยอะเกินวิ่งไม่ออกอีก
บางไปก็วิ่งไม่ออกต้องกลางๆ แล้วก็ต้องจูนที่หม้อต้มด้วยเดินเบาน่าจะเกี่ยวกับการจูนที่หม้อต้มมากกว่าครับ ไม่ทราบอาการที่ว่าหายรึยังครับ

ขอบคุณมากครับ
ให้ที่อู่จูนแล้วครับ แต่อาการยังไม่หายดีครับ
ที่อู่บอกว่ามิกเซ่อของผมรูกว้างไป(27มิล)รอบเดินเบาก็เลยจ่ายแก็สเยอะไปจนท่วม

อาการเหมือนเดินเบาจ่ายแก็สไม่ทัน ลองจูนเดินเบาเพิ่มเข้าไปอีกนิดก่อน

ผมเครื่อง 25na มิกเซอร์ไว้หลังแอร์โฟร์ (30 มิล) ก็ปกติครับเบาไม่ดับนะ
ไล่มาตั้งแต่ 24 26 28 30 ก็ไม่ดับครับ
ลองจูนใหม่ดูครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน