กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

มีเพ่ๆคนไหนรู้เรื่องหม้อต้ม ช่วยป๋มหน่อยก๊าบบ !!!

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย patzza
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

patzza

Registered
พอป๋มจะเอา เซฟน้อยไปติดแก๊สแต่มะรู้ว่าจะใช้หม้อต้มขอรายดี
มี stargas กับ bigas เครื่อง 1jbo จะได้ไปบอกที่ร้านถูก:coolly-0033:

ป๋มขอบคุนเพ่ร่วงน่าเลยละกานนะ งับ :coolly-0024:

พอป๋มจะเอา เซฟน้อยไปติดแก๊สแต่มะรู้ว่าจะใช้หม้อต้มขอรายดี
มี stargas กับ bigas เครื่อง 1jbo จะได้ไปบอกที่ร้านถูก:coolly-0033:

ป๋มขอบคุนเพ่ร่วงน่าเลยละกานนะ งับ :coolly-0024:

ผมใช้หม้อต้มของเทอร์โบ stargas ก้อไม่มีปัญหานะครับ

เครื่อง เจโบเหมือนกัน

ขอบคุนเพ่มากนะคับ ที่มาให้แก้ข้อสงสัย อะ :coolly-0044:

คาวนี้สบายใจติดโรดเลย

ขอถามอีกอย่างละกานนะ พอจะรู้ร้านติดเจ๋งๆ มั้งมะงับ

หรือเพ่ติดร้านไหนหรอ คับ!!!

ผมอยู่อยุธยา

ติดแถวบ้านอ่ะครับเน้นใกล้ เพราะต้องคอยดูรถอ่าครับ

stargas เท่านั้นครับ ที่บอกจูนยากไม่จริง
ถ้าคนจูนเป็นไม่ยากครับ:coolly-0029:

จะบอกว่า star gas เนี่ยระดับธรรมดานะ ถ้าเจอ bigas เนี่ยจูนกว่ายากมาก

StarGas จูนง่ายเพราะมีปุ่มเดียว แต่เมื่อใช้ไปสักพักผ้าหม้อต้มที่ด้านหลังจะชอบแอ่น ทำให้เดินเบาจ่ายแก๊สหนามากๆ วิธีแก้ไขต้องเปิดฝาผลังหม้อต้มแล้วดัดแผ่นให้เกือบตรง ก็จะใช้งานได้เป็นปกติ แต่พอใช้ไปอีกสักพักมันก็จะเป็นอีก เหตุที่มันเป็นเพราะว่าเวลาเทอร์โบบูสท์มันมีแรงดูดมหาศาล ประกอบกับแผ่นวัสดุที่ว่ามันคล้ายแผ่นสังกะสี ซึ่งมันไม่สามารถคืนตัวได้เอง จริงๆถ้ามันทำมาเป็นเหล็กสปริงจะดีมากๆเลยครับ และ ตัวติ๊ก(สีส้ม) โคตรรวนเลยครับ ใช้ไปเคาะไป 555

BiGas จูนยากกว่าแต่ไม่ได้ยากเกินช่างที่ทำหรอกครับ และมันจะไม่เป็นเหมือน StarGas ด้วยครับ ใช้งานแล้วมั่นใจได้ไม่จุกจิก

StarGas จูนง่ายเพราะมีปุ่มเดียว แต่เมื่อใช้ไปสักพักผ้าหม้อต้มที่ด้านหลังจะชอบแอ่น ทำให้เดินเบาจ่ายแก๊สหนามากๆ วิธีแก้ไขต้องเปิดฝาผลังหม้อต้มแล้วดัดแผ่นให้เกือบตรง ก็จะใช้งานได้เป็นปกติ แต่พอใช้ไปอีกสักพักมันก็จะเป็นอีก เหตุที่มันเป็นเพราะว่าเวลาเทอร์โบบูสท์มันมีแรงดูดมหาศาล ประกอบกับแผ่นวัสดุที่ว่ามันคล้ายแผ่นสังกะสี ซึ่งมันไม่สามารถคืนตัวได้เอง จริงๆถ้ามันทำมาเป็นเหล็กสปริงจะดีมากๆเลยครับ และ ตัวติ๊ก(สีส้ม) โคตรรวนเลยครับ ใช้ไปเคาะไป 555

BiGas จูนยากกว่าแต่ไม่ได้ยากเกินช่างที่ทำหรอกครับ และมันจะไม่เป็นเหมือน StarGas ด้วยครับ ใช้งานแล้วมั่นใจได้ไม่จุกจิก

ขอบคุณมากๆนะครับบบบ

สงสัยจังมะมีคัยใช้ BiGas เลยหรอนี้แปกจังเลย ฮิฮิ:coolly-0029:
สงสัยยี่ห้อนี้ต้องมีอารายแน่เลย 555+ ขำๆนะพวกเพ่ๆ:coolly-0037:

สงสัยจังมะมีคัยใช้ BiGas เลยหรอนี้แปกจังเลย ฮิฮิ:coolly-0029:
สงสัยยี่ห้อนี้ต้องมีอารายแน่เลย 555+ ขำๆนะพวกเพ่ๆ:coolly-0037:

มันไม่มีอะไรหรอกครับแต่เขาไม่นิยมกันมากกว่า

ผมก็ใช้ bi-gas ตั้งแต่ 12v ตอนนี้ 25na ก็ยังหม้อต้มลูกเดิมอยู่ (มิกเซอร์)
ใช้ตั้งแต่เจ้าของคนเก่าตอนนี้ก็เข้าปีที่ 4 แล้วมั้ง ไม่เห็นมีปัญหาเลยครับ
จูนเองตลอด หาความรู้เอาในเนทมีเยอะแยะครับ
แต่ 25 จะอืด ๆ หน่อย 25 ตกโลละ 1.70 บาท แก๊สที่เชียงใหม่ราคา 12.99 บาท
เมื่อก่อนใช้ 12v ตกเกือบ 2 บาท

ได้ความรู้เรื่องมิกเซอร์สำหรับ 25 ก็ใน cef-thai นี่หละครับ

โอ้โห ได้มาเยอะแยอะเลย อิอิ ขอบคุนสำหรับทุกคำตอบนะคับ

จัดไปตามนั้นรอเข้าคิวติดอาทิดน่าและคับ :coolly-0034: ซิ่งโรจ