กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รอบตกวิ่งไม่ออก

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย changnam
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

changnam

Registered
ผมใช้เครื่อง 12v auto มีอาการคือ เข้าเกียร์ เปิดแอร์รอบจะตกมาอยูที่ 400-500 พอเหยีบคันเร่งก็เร่งไม่ค่อยออกเหมือนไม่มีกำลัง แต่สังเกตุว่าจะเป็นตอนที่แอร์ทำงานจะฉุดรอบลงเยอะมากไม่ชดเชย ผมลองเปลี่ยนตัว ACC valve ไปหลายตัวก็ยังเหมือนเดิม คิดไม่ออกแล้วครับจะแก้ยังไงดีครับ ใช้รถทุกวันลำบากมากครับ ช่วยหน่อยครับ

ติดแก๊ส ใช่ป่ะครับ -*- ระบบอะไร แล้วที่เป็นเป็นตอนใช้แก๊สรึป่าว
หรือน้ำมันก็เป็น

ติดแก๊ส ใช่ป่ะครับ -*- ระบบอะไร แล้วที่เป็นเป็นตอนใช้แก๊สรึป่าว
หรือน้ำมันก็เป็น

มันมีอาการหลังจากใช้แก๊สมา 3-4 เดือนครับ เหลือแอร์โฟที่ยังไม่ได้ลองครับมีโอกาสเป็นไปได้ไหมที่แอร์โฟเสีย

น้ำมันเป็นมั้ยครับ เพราะอาการนี้ผมก็เคยเป็น
จูนแก๊สใหม่ก็หาย... แอร์โฟ จากความเข้าใจ มันไม่เกี่ยวกับแก๊สคับ
ถึงถามว่ามันเป็นตอนใช้แก๊สหรือน้ำมันไงครับ....แต่คุณก็ไม่ได้ตอบ
แล้วจะช่วยยังไงละเนี่ย T-T

น้ำมันเป็นมั้ยครับ เพราะอาการนี้ผมก็เคยเป็น
จูนแก๊สใหม่ก็หาย... แอร์โฟ จากความเข้าใจ มันไม่เกี่ยวกับแก๊สคับ
ถึงถามว่ามันเป็นตอนใช้แก๊สหรือน้ำมันไงครับ....แต่คุณก็ไม่ได้ตอบ
แล้วจะช่วยยังไงละเนี่ย T-T

น้ำมันก็เป็นครับ ส่วนแก๊สเป็นระบบดูดครับ ช่วงก่อนใช้แก๊สตอนสตาร์ทตอนเช้ามันไม่วอร์มเลย

อาการเดียวกันกับผมเลย เป็นทั้งน้ำมันและแก๊สเปลี่ยน acc ก็ไม่หาย :coolly-0033:

ถ้าเป็นทั้งแก๊สและน้ำมัน น่าจะเป็นระบบไฟครับ ที่คอร์ย รึไม่ก็หัวเทียนนะครับ