กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อยากทราบตำแหน่งการเจาะฝั่งหัวฉีดแก๊ส

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย tong123
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

tong123

Registered
อยากทราบตำแหน่งการเจาะฝั่งหัวฉีดแก๊สในการ RB25 ไม่โบหน่อยครับว่าตำแหน่งการเจาะอยู่ตรงไหนหรือใครมีรูปรบกวนลงรูปให้ดูหน่อยครับ

ไม่มีใครทราบเลยหรอครับตำแหน่งที่เจาะตรงมันเจาะตรงอ่ะแสดงไม่มีใครติดแก๊สหัวฉีดใช่ไหมครับผมก็แค่อยากข้อมูลเพื่อว่าจะติดเองอ่ะครับเพราะคิดว่าราคาที่ติดกันในท้องตลอดมันแพงเกินจริงน่ะผมว่าพอดีผมจบไฟฟ้าอ่ะเลยอยากจะลองติดเองดูเพราะระบบ MIX ผมก็ทำการเดินระบบควบคุมเองเลยคิดว่าจะ Upgrade เป็นหัวฉีดคงไม่อยากอ่ะครับช่วยหน่อยนะครับ

แพงเกินจริง มันเป็นค่า Know How กว่าจะได้มันมาไม่ใช่เรื่องง่ายๆ อยากเริ่มด้วยตัวเองก็ต้องหาทางออกให้ตัวเอง การเจาะติดตั้งNozel ไม่ได้ยากเย็นอะไรเลย แทบไม่ต้องใช้ความรู้ที่มากมายก็น่าจะรู้แล้ว ถ้าตรงนี้ผ่านไม่ได้ก็อย่าทำมันเลยครับ คุณมาขอความรู้แต่ไม่รู้จักถ่อมตน คงหาคนช่วยยาก

ขอบคุณที่พี่ ที่ช่วยวิจารณ์ครับผมก็แค่อยากหาข้อมูลเพื่อที่จะหาความรู้ในการติดตั้งอ่ะครับมันก็เป็นจุดเริ่มที่บางครั้งคนเราไม่มีความรู้ก็ต้องถามเพื่อที่จะได้รู้ถ้าคนที่รู้อยู่แล้วไม่ตอบผมก็ไม่รู้มันหมายความว่าไงล่ะครับแต่ถ้ารู้จริงก็ต้องสามารถที่จะแนะนำน้องๆหรือบุคคลที่อยากรู้ได้ไม่ใช่ว่ากลัวคนอื่นจะรู้ถ้าเป็นผมรู้แล้วผมยินดีอย่างมากที่จะตอบทุกปัญหาในเรื่องที่คนอื่นยังไม่รู้เพื่อที่จะแนะนำแนวทางต่อพี่ๆน้องๆถึงผมจะไม่ใช่สมาชิกในเว็บก็ตาม ที่พี่พูดมันก็ถูกคนเราม่ันต้องศึกษาด้วยตัวเองแต่บางอย่างเราก็คิดไม่ถึงจริงๆถ้าถามไปแล้วไม่มีใครตอบเลยมันก็น่าคิดนะครับ แล้วเราจะมี CEFIRO-THAILAND.COM :coolly-0043::coolly-0043::coolly-0043: เห็นในบอร์ดมีคนติดแก๊สกันก็มากคนรับติดก็เยอะอยู่

ผมหาข้อมูลได้แล้วการเจาะหัวฉีดนั้นในการเจาะจะต้องเจาะให้ใกล้กับหัวฉีดน้ำมันให้มากที่สุดตรงท่อไอดีทำมุมกับกระบอกสูบ 45 องศาครับเท่าที่รู้นะครับถ้าผมทำเองได้แล้วจะมาแนะทุกคนให้ทราบนะครับ
ขอบคุณสำหรับคำวิจารณ์

ผมหาข้อมูลได้แล้วการเจาะหัวฉีดนั้นในการเจาะจะต้องเจาะให้ใกล้กับหัวฉีดน้ำมันให้มากที่สุดตรงท่อไอดีทำมุมกับกระบอกสูบ 45 องศาครับเท่าที่รู้นะครับถ้าผมทำเองได้แล้วจะมาแนะทุกคนให้ทราบนะครับ
ขอบคุณสำหรับคำวิจารณ์

ตามนั้นแหละครับ คือ ถูกต้องที่สุด แต่ว่ามุม45 มันจะเจาะยังไง? ดูที่ปลายNozelฝั่งเกลียวที่จะต้องขันลงไปบนท่อไอดีว่ามันยาวและลึกพอสำหรับมุม45หรือไม่?

ขอบคุณมากๆสำหลับคำแนะนำของพี่ ศิวเดช ครับผม ถ้ามีปัญหาอะไรผมขอคำแนะนำจากพี่คงไม่เป็นการรบกวนพี่เกินไปนะครับขอบคุณมากๆเลยครับสำหรับคำแนะนำดีๆจากผู้รู้จริง:coolly-0033:

มันอาจจะง่ายสำหรับคนที่รู้แล้วแต่ม่ันอาจจะยากสำหรับคนที่เริ่มต้นใหม่ คงไม่มีใครรู้มาตั้งแต่เกิดหรอกครับคุณ A31873

ทำได้ก็ดีใจด้วย
ทีหลังปะยางเองด้วยนะ มันแพงเกินจริง 5555555

ตอนนี้ติดตั้งเสร็จแล้วครับวิ่งดีมากเลยครับดีกว่า Mix เยอะเลยอัตราเร่งเร็วทันใจเหมือนน้ำประหยัดมากเลยใช้ชุดหัวฉีดของ Autronic ตอนนี้อยู่ในช่วง Test run ว่าจะมีปัญหาอะไรหรือป่าว

ตอนนี้ติดตั้งเสร็จแล้วครับวิ่งดีมากเลยครับดีกว่า Mix เยอะเลยอัตราเร่งเร็วทันใจเหมือนน้ำประหยัดมากเลยใช้ชุดหัวฉีดของ Autronic ตอนนี้อยู่ในช่วง Test run ว่าจะมีปัญหาอะไรหรือป่าว

ช่วยลงรายละเอียดหน่อย

จะได้ไปทำเองบ้าง

ตอนนี้ใช้มิ๊กอยู่

เอาแบบว่าคนทำไม่เป็น แล้ว ทำเป็นเลยนะ

^^

เดี๋ยวรอให้เข้าที่ก่อนนะครับจะลงให้นะครับเพราะรายละเอียดมันก็เยอะพอสมกว่า

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน