กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอถามหน่อยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31684
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31684

Cefiro-Thailand Members
คือว่าผมกำลังจะเปลี่ยนเครื่องครัล เดิมมันเป็น สิบสองวาวล์ครับ มิกส์ครับแต่ไม่รู้ขนาด แต่ใช้หม้อต้มเทอร์โบครับ ผมเปลี่ยนเครื่องต้องทำอะไรเพิมกับระบบแก๊ซอีกหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ

คงต้องเปลื่ยนมิก ปรับจูนใหม่มั้ครับ ไม่แน่ใจ ให้ผู้รู้มาตอบชัวกว่า

ถ้าชอบจูนง่ายๆ แต่ปลายไม่ค่อยมี เอา 28 มิล
ถ้าชอบต้นจัดปลายดี แต่กินหน่อย 29-30

ถ้าชอบจูนง่ายๆ แต่ปลายไม่ค่อยมี เอา 28 มิล
ถ้าชอบต้นจัดปลายดี แต่กินหน่อย 29-30
ขอบคุณครับ ไอที่ว่ามันกินนี้อยู่ที่เท่าไรครับ เพือจะได้เอาไวจูนครับว่ามันกินมากกว่าหรือน้อยกว่าครับ

ประมาณนั้นครับ
เครื่อง rb25de
เมื่อก่อนใช้ 28 ก็โvครับ อืดนิด ๆรับได้ สำหรับรถแก๊ส
30 ก็โอครับ วิ่งมาอีกนิสสสสส หนึ่ง

ตอนนี้ใช้ tosakimixer จากที่ทดลองมา 1 สัปดาห์ ประมาณ 7 กิโล ต่อ แก๊ส 1ลิตร
เอาไว้เป็นแนวทางนะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน