กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ไม่วอร์ม

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย changnam
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

changnam

Registered
ผมใช้ 12v. auto มีอาการตอนเช้าๆหรือถ้าเครื่องเย็นพอสตาร์ทเครื่องไล้วไม่วอร์มเลยครับ รอบตกมาที่ประมาณ 200 - 300 แทบจะดับเลย ต้องรอสักพักหรือเหยีบคันเร่งช่วยรอบก็จะขึ้นมา 500 - 600 แต่พอเปิดแอร์รอบก็ตก แต่อาการทั้งหมดนี้จะหายเป็นปกติถ้าได้วิ่งไปซักพักหรือจนเครื่องร้อนได้ที่ครับ ผมลองเปลี่ยน กล่อง , acc valve , ปั๊มติ๊ก ก็ยังเหมือนเดิม ไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรครับ แต่ยังไม่เคยลองเปลี่ยน air flow เลย ช่วยแนะนำหน่อยครับ :coolly-0007::coolly-0007::coolly-0007:

เพิ่งติดรึเปล่า ถ้าเพิ่งติด ก็ ไปจูนเพิ่มรอบเดินเบา ก็พอแล้วให้รอบเดินเบาไม่เปิดแอร์มันอยู่ราวๆ 800

เพิ่งติดรึเปล่า ถ้าเพิ่งติด ก็ ไปจูนเพิ่มรอบเดินเบา ก็พอแล้วให้รอบเดินเบาไม่เปิดแอร์มันอยู่ราวๆ 800

ติดมานานแล้วครับ น้ำมันก็เป็นด้วยครับพี่:coolly-0007:

เครื่อง12V ผมจำไม่ได้แล้วว่ามี เซ็นเซอร์TPSหรือเปล่า? หากมีลองปรับตั้งดูครับ

เครื่อง12V ผมจำไม่ได้แล้วว่ามี เซ็นเซอร์TPSหรือเปล่า? หากมีลองปรับตั้งดูครับ

อยู่ตรงไหนเหรอครับช่วยบอกหน่อยครับ ตอนนี้ผมลองเปลี่ยนเซ็นเซอร์น้ำ 2 สายแล้วก็ไม่หายครับ

ถ้ามันมีก็จะอยู่ที่ลิ้นปีกผีเสื้ออ่ะครับ รูปก็ไม่มีอ่ะน่ะ และ เคยลองถอดลิ้นปีกผีเสื้อมาล้างหรือยังล่ะครับ?

จขกท.คับ ติดแก๊สระบบอะไรอยู่และอาการที่ว่าเป็นตอนระหว่างช่วงที่มันจะเปลี่ยนจากนำ้มันเป็นแก๊สหรือเปล่าครับหรือว่าเป็นตอนสตาร์ททีแรกหลังจากเครื่องเย็นอยู่ ส่วนของผมติดแก๊สหัวฉีดเป็นตอนนำ้มันเปลี่ยนเป็นแก๊ส โดยตอนนี้แก้ไขเรียบร้อยแล้ว โดยการให้พวกจูนแก๊สและแก้ไขค่าบางตัวใหม่ ถ้าอาการเดียวกันโทรคุยได้ครับ 086-7977446 นนท์

จขกท.คับ ติดแก๊สระบบอะไรอยู่และอาการที่ว่าเป็นตอนระหว่างช่วงที่มันจะเปลี่ยนจากนำ้มันเป็นแก๊สหรือเปล่าครับหรือว่าเป็นตอนสตาร์ททีแรกหลังจากเครื่องเย็นอยู่ ส่วนของผมติดแก๊สหัวฉีดเป็นตอนนำ้มันเปลี่ยนเป็นแก๊ส โดยตอนนี้แก้ไขเรียบร้อยแล้ว โดยการให้พวกจูนแก๊สและแก้ไขค่าบางตัวใหม่ ถ้าอาการเดียวกันโทรคุยได้ครับ 086-7977446 นนท์

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน