กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ผู้รู้ตอบทีคับ a31

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย asian
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

asian

Registered
อยากทราบว่า a31 วางRB26 ใช้น้ำมัน

กะ rb26 + Lpg

อันไหนมันจาทนกว่ากันคับ สเตปซิ่ง บางครั้ง

ขอทราบรายละเอียดหน่อยคับ

อีกข้อคับ ถ้าrb26 เดิมๆ+lpg มัน ก็ดึงหนักแล้วหรอคับ

ถ้าเทียบกับrb25 โม มานิหน่อยอะคับ

ถ้าอยากแรงใช้เบนซิน ถ้าอยากประหยัดใช้แก๊ส มันเลือกได้อยู่แล้วว่าอยากใช้เมื่ออยู่ในอารมณ์ไหน? ถ้าใช้อย่างที่บอกข้างต้น ความทนทานย่อมนานแน่นอน

อยากทราบว่า a31 วางRB26 ใช้น้ำมัน

กะ rb26 + Lpg

อันไหนมันจาทนกว่ากันคับ สเตปซิ่ง บางครั้ง

ขอทราบรายละเอียดหน่อยคับ

อีกข้อคับ ถ้าrb26 เดิมๆ+lpg มัน ก็ดึงหนักแล้วหรอคับ

ถ้าเทียบกับrb25 โม มานิหน่อยอะคับ

จากที่ได้มีโอกาสสัมผัส RB26 LPG มา
ขอตอบดังนี้
เรื่องความทนทาน อยู่ที่อู่ที่ติดตั้งกับจูนเนอร์ครับ ต่อให้น้ำมันถ้าจูนไม่ดี มันก็ไม่แรงครับ ที่สำคัญคือการวางเครื่องนั้นวายริ่งสายไฟครบรึไม่

RB26 เดิมๆไม่ใช่เป็นเครื่องที่ดึงหนัก แต่เป็นเครื่องบูสต์มาไว รอบฟาดเร็วมาก และมาแบบต่อเนื่อง รถไม่เสียอาการ คุมอาการรถง่าย ตามบุคลิคของเครื่องโบคู่ แค่เตะคันเร่งบูสต์มารอที่ 0 แล้ว เปรียบเทียบกับ RB25 โมนิดหน่อย ความเห็นส่วนตัวผม ยังไง 25 ก็โดนครับ ใครจะคิดว่าแค่ 56 cc ที่ต่างกัน ความแรงมันจะแรงแตกต่างกันมาก ไม่แปลกใจครับ ว่าทำไมที่ญี่ปุ่นถึงได้นิยมกันนัก แม้แต่อเมริกา หรือออสเตรเลียก็ตาม

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน