กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถามเกี่ยวกับเกจ์วัดค่า AF หน่อยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย GENIUS
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

GENIUS

Registered
ถามเกี่ยวกับเกจ์วัดค่า AF หน่อยครับ อยากทราบว่าเมื่อตัดจากน้ำมันมาเป็นแก๊ส เกจ์วัด AF ยังจะอ่านค่าได้ปกติเหมือนตอนใช้น้ำมันหรือป่าวครับ(แก๊สระบบดูด) เพราะรถผมไปจูนแก๊สมาช่วงระยะที่ระบบเครื่องเดินเรียบเสถียรที่สุด ไฟที่เกจ์ AF จะไม่ติดเลย จะติดอีกที่ก็ตอนวิ่งๆไปแล้วถอนคันเร่ง ไฟที่เกจ์วัดจะวิ่งขึ้นมาที่สีเขียวแปบหนึ่งก็ดับไป คืออยากทราบว่าเวลาใช้แก๊สไฟเกจ์วัด AF มันเชื่อถือได้ไหมครับ เพราะการจ่ายเชื้อเพลิงของแก๊สกับน้ำมัน มันคนละแบบกัน :coolly-0029:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน