ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เติมแก๊สผิดที่แล้วออกอาการ

cefcm

Registered
LV
0

คือเมื่อ 2-3 วันก่อนได้เดินทางจากเชียงใหม่ไป - กทม
โดยเอาเจ้า cef 25de lpg ระบบดูดไป
เดินทางปกติเติมแก๊สเต็มที่เชียงใหม่ วิ่งปกติดี 130-140 ตลอดทางไม่มีสะดุด
พอไปถึงนครสวรรค์ได้แวะเติม เต็มถัง
เติมเสร็จก็สตาร์ทออกไปซื้อกาแฟที่มินิมาร์ต โดยที่จอดไม่ได้ดับเครื่อง
ออกจากมินิมาร์ตมา เสียงเครื่องแปลกไปเลยอะครับ
เสียงเหมือนสะดุด ๆ ใส่เกียร์ d เหยียบเบรคจะดับให้ได้ก็เลยเปิดฝากระโปรงจูนใหม่โดยปรับที่ เพาเวอร์วาล์วเข้า ออก ขยับ sen นิดหน่อย
ก็กลับสู่สภาพปกติ
อีกครั้งไปเติมที่บางบัวทอง ก็ออกอาการเดิมอีก จูนใหม่ก็หาย
จนวิ่งเข้า กทม รถติดมากเหยียบเบรคดจอดไฟแดงเครื่องก็หอบแหก ๆ รอบเครื่องปวนเปี้ยนอยู่ 400-500 รอบ เลยต้องกลับไปใช้น้ำมันเลย เพราะเหยียบเบรคแช่เกียร์ไม่ได้เลย พอทำธุระเสร็จก็ออกไปกินข้าวนครปฐม จูนแก๊สใหม่อีกครั้งโดยปรับ sen ลดลงอาการเหยียบเบรคเบาดับก็หายไป วิ่งปกติจอดไฟแดงสบาย ๆ
ขากลับก็เติมแก๊ส อีก 2 รอบอาการก็เหมือนเดิมคือเบาแล้วทำท่าจะดับ
ไม่ทราบว่าเป็นที่คุณภาพแก๊สแต่ละที่ไม่เหมืออนกันหรือปล่าวครับ
ใครพอทราบบ้างว่าเป็นเพราะอะไร
เครียดเลย ขับออกต่างจังหวัดเติมแก๊สทีจูนที:coolly-0011:
แต่ประหยัดดีครับ ไปกลับประมาณ 1500 กิโล หมดเงินไป 2400 บาท

ขณะจอดรถหม้อต้มร้อนพอหรือไม่? ลองตรวจสอบดูครับ

จอดเติมแก๊สไม่น่าเกิน 5 นาทีอะครับพี่
ผมคิดว่าหม้อต้มน่าจะร้อนอยู่นะครับ
พอกลับมาเติมเชียงใหม่ ก็เหมือนเดิมครับ
เมื่อเช้าก็เติมไปเต็มถัง อาการก็ปกติ
ก็คงสงสัยที่คุณภาพแก๊สครับ

เคยได้ยินว่า แก็สมีหลายเกรด หลายออกเทน หลายราคา

แต่ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับเดินเบามากเพราะต่อให้ออกเทนมันดร็อป ก็คงไม่ต่ำกว่า 95 หรอก น่าจะวิ่งไม่ออกมากกว่า จะเดินเบาไม่ดีนะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน