กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รบกวนหน่อยคราบ .......ปวดหัวมากเลย

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31819
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31819

PLAYBOY69
Cefiro-Thailand Members
เครื่อง 1 J GTE ระบบ หัวฉีด ติดมาประมาณ 3-4 เดือนแระ คืออาการจะเป็นทุกครั้งที่เครื่องเย็น Star น้ำมันเครื่องจะทำท่าเหมือนจะดับหรือดับไปเลย แล้วแต่อารมณ์มันอ่ะ ถ้าตัดไปแก๊ส ปกติ แต่กดคันเร่งแรงๆ จะเหมือนวิ่งไม่ออก บางทีก้อดับกลางอากาศเกือบชนตูดชาวบ้านหลายรอบแระ ทำไงดีคราบ รบกวนด้วยคราบ:coolly-0033:

เป็นเฉพาะน้ำมันรึป่าวคับ
แล้วน้ำมันที่เติมเติมน้ำมันอะไรคับ

ก้อเติม ปกติน่ะ ก่อนติดแก๊ส ก้อเติมแบบเนี่ย โซฮอล 95 บ้าง เบนซิน 91 บ้างแล้วแต่โอกาส

เอากลับไปที่อู่ที่ติดตั้งดูให้ซิครับ แล้วตอนที่สตาร์ทน้ำมันขณะเครื่องเย็นแล้วมันทำท่าจะดับหรือบางครั้งมันดับเลยนั้น ตอนขณะที่มันกำลังจะดับหรือก่อนดับเสียงเครื่องยนต์มันเดินแบบหอบๆหรือเดินแบบสะดุดเหมือนเครื่องเดินไม่เต็มสูบหรือเปล่าครับ?

เอากลับไปที่อู่ที่ติดตั้งดูให้ซิครับ แล้วตอนที่สตาร์ทน้ำมันขณะเครื่องเย็นแล้วมันทำท่าจะดับหรือบางครั้งมันดับเลยนั้น ตอนขณะที่มันกำลังจะดับหรือก่อนดับเสียงเครื่องยนต์มันเดินแบบหอบๆหรือเดินแบบสะดุดเหมือนเครื่องเดินไม่เต็มสูบหรือเปล่าครับ?
ป๊าคราบ อาการเครื่องมันยังคงเดินเต็มสูบคราบ แต่รอบเดินเบาเดินเบาจนเครื่องสั่น หรือเบาจนดับเลยคราบ เป็นทุกครั้งที่เครื่องเย็นอ่ะคราบ ป๊า

หม้อต้มเทอร์โบ ยี่ห้อAutogas ไม่เคยทำอ่ะครับ ทำแต่ Stargas,Bigas คงต้องลองจูนช่วงเดินเบาใหม่อ่ะครับ

แก็สไม่เป็นอะไร ดู ระบบน้ำมันก่อนดีกว่าไหมพี่ เครื่องอะไร rb รึเปล่า
ล้าง acc บ้างไหม

เครื่อง 1 J โบคราบ เป็นเฉพาะต้อนเครื่องเย็นอ่ะคราบ
ไปอู่มาแระเมื่อวันเสาร์ขับจูน กับช่าง วิ่งแก๊สดีมาก จนช่างจูนบอกเบาหน่อยเดี๋ยวตายทั้งคันเหอๆ แต่วิ่งน้ำมันกับไม่ดีทำไงดีคราบ

ผมว่าอย่างนี้ไม่ใช่ระบบแก็สแล้วหละพี่ ดูระบบน้ำมันได้เลย

ขอแจมหน่อยนะครับ ผมก็เป็นเหมือนพี่เขาเลย ถ้ากลับมาถึงบ้านตอนกลางคืน จอดรถจนถึงเช้า(คือขับด้วยแก็ส และดับเครื่องทั้งที่เป็นแก็ส) มาสตาร์ทเครื่องด้วยน้ำมัน ในขณะที่เครื่องเย็น ติดยากมากครับ สตาร์ทไม่ต่ำกว่า5ครั้ง แล้วต้องเหยียบคันเร่งด้วย ไม่งั้นมันไม่ติด แต่หลังจากสตาร์ทติดแล้ว รอบเครื่องปรกติอยู่ที่ 1500-1600รอบ ไม่มีอาการสะดุด แล้วผมก็เดินเบาออกจากบ้าน แต่ยังไม่ตัดแก็สทันทีนะครับ วิ่งประมาณ50-100เมตร ทุกอย่างปรกติ หลังจากนั้นผมก็ตัดเป็นแก็ส ทุกอย่างปรกติ ขับจนจอดรถ ดับเครื่อง... หลังจากจอดรถทิ้งไว้ไม่เกิน 1ชั่วโมง สตาร์ททั้งที่เครื่องยังร้อนอยู่ ปรากฎว่า สตาร์ทแค่ครั้งเดียวก็ติดเลยครับ อาการนี้น่าจะมีมาจากสาเหตุใดครับ (รถผมเครื่อง 1เจ ไม่โบ แก็สระบบดูด ติดแก็สมาแล้วประมาณ3ปี ไม่เคยเปลี่ยนอุปกรณ์ตัวไหนเลย) ขอบคุณครับ:coolly-0033:

หายแระคราบบบ คือช่างมันทำสายอะไรสักอย่างต้องแถวไอดี หลุดไปเส้นนึงต่อเข้าที่เดิม ก้อหายแระ แล้วก้อเติมแต่ เบนซินอย่างเดียว โซฮอลเติมแล้วไปไม่รอดคราบ ตอนนี้วิ่งดีทั้งแก๊สแระน้ำมัน สบายใจไปเลย ขอบคุณทุกคนคราบ ขอบคุณมากๆ คราบ สำหรับการช่วยเหลือ