กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ช่วยด้วยครับ rb25 bo gas fixmix ครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย racingcube
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

racingcube

Registered
ช่วยด้วยครับ rb25 bo gas fixmix หม้อต้ม stargas T1
ขอถามครับคือว่าขับแก๊สใด้ปกติเดินเบาก็ปกติบูสใด้ดียกก็ไม่ดับครับ รูมิก 32 มิล
แต่ที่มีอาการคือ ช่วงยกคันเร่งแล้วกดคันเร่งใหม่มันมีอาการหน่วงเหมือนจะหัวทิ่มแล้วก็ไปใด้ต่อเป็นมากในช่วงเปลี่ยนเกียร์1ไป2และเกียร์2ไป3แต่ไม่เคยดับเลยจะแก้อย่างไรดีครับแนะนำผมที ของผมกินแก๊สประมาณ2บาทในเมืองครับ:coolly-0043:

ใช้โบออฟเดิมของติดเครื่องหรือใช้โบออฟแต่งครับ?

เปลี่ยแล้วครับ เป็นของHKSรุ่นแรกอยูหลังอินเตอร์ฝั่งลิ้นปีกผีเสื้ออยู่หน้ามิกเซอร์ประมาณ10ซมคร้บ เดียวถายรูปให้ดูครับ อืกอย่างครับผมเอาท่อเวคคัมจากท่อกะป๋องเวสเกตนะครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ลองดูง่ายๆน่ะครับ คือ ลองถอดสายแวคคั่มของโออฟออกไปไม่ให้มันคาย แต่อย่าลืมอุดท่อแวคคั่มไว้ด้วยน่ะครับ แล้วลองดูใหม่ว่าอาการหายหรือไม่? ถ้ายังไม่หายแสดงว่าเป็นที่ส่วนผสมในขณะนั้นๆแล้วครับ

ลองดูง่ายๆน่ะครับ คือ ลองถอดสายแวคคั่มของโออฟออกไปไม่ให้มันคาย แต่อย่าลืมอุดท่อแวคคั่มไว้ด้วยน่ะครับ แล้วลองดูใหม่ว่าอาการหายหรือไม่? ถ้ายังไม่หายแสดงว่าเป็นที่ส่วนผสมในขณะนั้นๆแล้วครับ
ขอบคุณมากๆเลยครับพี่เดียวลองทำดูแล้วจะมาบอกอาการครับ
อีกอย่างครับผมลองจับกิโลต่อลิตรแล้วครับใด้ประมาณ5-6โล/ลิตรเองกินมากไปใหมครับแต่ตอนน้ำมันของผมมันก็กินประมาณ6-7โล/ลิตรนะครับ:coolly-0033:

ขอบคุณมากๆเลยครับพี่เดียวลองทำดูแล้วจะมาบอกอาการครับ
อีกอย่างครับผมลองจับกิโลต่อลิตรแล้วครับใด้ประมาณ5-6โล/ลิตรเองกินมากไปใหมครับแต่ตอนน้ำมันของผมมันก็กินประมาณ6-7โล/ลิตรนะครับ:coolly-0033:

ถ้าเทียบกับเบนซินก็ถือว่าสมเหตุผลแล้วครับ

ลองถอดสายแวคคั้มดูแล้วครับอาการดีขึ้นมากๆแต่เหมือนจะมีบ้างเล็กน้อยนานๆทีครับแต่ก็โอเคแล้วครับ พอดีว่าไปสระบุรีมาเลยใด้จับอัตราสินเปลืองมาขับแก๊สจนหมดถังแล้วเติม400บาท(35.7ลิตร)วิ่งได้ 190กิโลเมตรหมดถังเหมือนเดิมเฉลี่ยแล้วผมวิ่งได้ 5.3กิโลเมตร/ลิตรครับ(ที่ความเร็ว150บนมอเตอร์เว)เหมือนว่ามันจะกินไปหน่อยนะครับอิอิ :coolly-0043:

ถ้าอาการดีขึ้นก็คงต้องย้ายโบออฟไปไว้ฝั่งเทอร์โบล่ะครับและตั้งให้มันคายน้อยๆ ส่วนอัตราบริโภคมันก็โอเคสำหรับความเร็วที่150กม./ชม.แล้ว ถ้าวิ่งไม่เกิน120กม./ชม.น่าจะได้สัก7กิโล/ลิตร

ถ้าอาการดีขึ้นก็คงต้องย้ายโบออฟไปไว้ฝั่งเทอร์โบล่ะครับและตั้งให้มันคายน้อยๆ ส่วนอัตราบริโภคมันก็โอเคสำหรับความเร็วที่150กม./ชม.แล้ว ถ้าวิ่งไม่เกิน120กม./ชม.น่าจะได้สัก7กิโล/ลิตร

ขอบคุณมากเลยครับพี่ สำหรับ คำแนะนำที่ดีๆ:coolly-0044:

เช็คดูอินเตอร์หน่อย ว่าสภาพดีไหมมีรั่วรึเปล่า และเช็ค ท่อยางยึดอินเตอร์ด้วย

เพราะผมเคยเป็นเหมือนกัน อาการเหมือนเทอร์โบมันแล็ค แต่ผมตัดปัญหาด้วยการถอดอินเตอร์ทิ้ง (ไม่แนะนำให้ทำ) อาการแบบนี้ก็หายไป

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน