กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ใครก็ได้ช่วยลูกชายผมทีคับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย naimay
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

naimay

Registered
a 31 rb 20 mt ใช้แก้สระบบหัวฉีด เปลืองทั้งน้ำมันและแก้สไปพร้อม ๆ กัน คับ
ตอนใช้แก้สจะเจอปัญหาดังนี้ น่ะคับ
- ช่วงเกียร์ต่ำ 1 - 3 เครื่องจะสั่น กระตุกเหมือนองค์ลง เดินไม่เรียบ เวลาจอดติดไฟแดงเครื่องก็จะสั่นๆ ไม่นิ่งเงียบเหมือนก่อนที่ยังไม่ลงแก้สน่ะคับ
- รู้สึกได้ว่าเครื่องอืดขึ้น จะออกตัวช้ามากคับ และเร่งไม่ค่อยขึ้น เวลาเจอเนินเขาขนาดไม่ค่อยชันเท่าไร เครื่องจะถอยลงมาเสมือนแปลงร่างเป็นสิบล้อเลยคับ ถ้าต้องขึ้นลานจอดรถตามห้างเมื่อไรต้องใช้เกียร์ 1 อย่างเดียวเลยคับ กำลังส่งเหมือนมีไม่พอ เชนเกียร์ 2 เมื่อไร รถดับเลยคับ

2 ปัญหานี้ถ้าเปลี่ยนเป็นน้ำมันก็ไม่เจออาการไรเลยคับ นอกจากเปลืองอย่างเดียว รบกวนท่านกูรูผู้รู้ช่วยบอกผมทีคับ ต้องแก้อาการป่วยลูกชายผมยังไงดี
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำล่วงหน้าคับผม ^_^

ถ้าให้แนะนำก็ กลับไปร้านที่ติดตั้งให้เขาดูเรื่องการตัดต่อสายหัวฉีดน้ำมัน เพราะอาการมันเหมือนรับประทานเชื้อเพลิงสองอย่างพร้อมๆกันเลยท่วม หรือ ถ้าร้านขี้เกียจรื้อก็ให้เขาลองตัดปั๊มติ๊กดูครับ เออ แล้วที่ติดมาน่ะยี่ห้ออะไรครับ?

ยี่ห้อ SEC คับ
เท่าที่เคยกลับไปหาช่าง เขาบอกว่าหัวฉีดรูใหญ่เกินไป ทำให้แก๊สท่วมคับ
แต่เขาก็แก้ไขให้แล้ว กลับมาวิ่งได้เดือนกว่า ๆ อาการก็เหมือนเดิมอ่ะคับ

ยี่ห้อ SEC คับ
เท่าที่เคยกลับไปหาช่าง เขาบอกว่าหัวฉีดรูใหญ่เกินไป ทำให้แก๊สท่วมคับ
แต่เขาก็แก้ไขให้แล้ว กลับมาวิ่งได้เดือนกว่า ๆ อาการก็เหมือนเดิมอ่ะคับ

ยี่ห้อSEC นี้ไม่เคยทำ ถ้าเคยแก้ไขมาแล้วก็คงต้องกลับไปให้เขาจูนให้ใหม่ครับ เวลาจูนก็ให้เขานั่งไปด้วยกันเลยจะได้รู้ถึงปัญหาของเรา แนะนำได้แค่นี้ล่ะครับ เพราะผมไม่มีสายจูนยี่ห้อนี้