ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ปรึกษาเรื่องแก๊สครับ

goflxxxx

Registered
LV
0

พี่่ๆคับใครพอจะรู้ตัวปรับแก๊สที่อยู่ในห้องเครื่องว่าหมุนเปิดแก๊สไปทางไหนครับแล้วปิดแก๊สไปทางไหนถ้าตัวเรายืนอยู่ตรงช่ยหน้ารถช่วยหน่อยครับ:coolly-0043:ขอบคุณทุกๆคำตอบ:coolly-0032:ครับ

ขอย้ายมาอยู่ห้องแก๊สนะครับ

อยู่ในห้องเครื่องเหรอครับ....หม้อต้มหรือปล่าว...ปกติเห็นตัวปิดเปิดอยู่แต่ที่ถังท้ายรถ
โดยปกติแล้วถ้าเปิดก็หมุนทวนเข็มนาฬิกา
ถ้าปิดก็หมุนตามเข็มนาฬิกาครับ

น่าจะเป็นวาวส์กลางสายที่เป็นทองเหลือง หรือพาวเวอร์วาวส์ เปิดทวนเข็มปิดตามเข็ม
เปรียบเทียบเหมือนก๊อกน้ำอ่ะคับ (สกดผิดขออภัย)

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน