ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ผมใช้น้ำมันแล้วสดุดครับ

anonsombat

Registered
LV
0

ชวยด้วยครับพี่ๆผมใช้น้ำมันแล้วสดุดครับ

ผมเครื่อง12vใช้น้ำมันแล้วสดุด ใช้แก๊สปกติครับ

ล้างแอโฟแล้วก็ไม่หาย

แรงรอบค้างไว้แล้วรอบก็ตกเองด้วยครับ

รบกวนพี่ๆช่วยทีนะครับ:coolly-0041::coolly-0041:

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

Re: ชวยด้วยครับพี่ๆผมใช้น้ำมันแล้วสดุดครับ

ผมเครื่อง12vใช้น้ำมันแล้วสดุด ใช้แก๊สปกติครับ

ล้างแอโฟแล้วก็ไม่หาย

แรงรอบค้างไว้แล้วรอบก็ตกเองด้วยครับ

รบกวนพี่ๆช่วยทีนะครับ:coolly-0041::coolly-0041:
anonsombat
หัวฉีดตัน อีกหนึ่งสาเหตุคับ แนะนำให้อู่ที่ไว้ใจเช็คคับ :coolly-0003:

ไม่รู้อาการเดียวหรือป่าวของผมกล่องมันงง มันไปจำค่าแก็สตอนเป็นน้ำมันครับเดินเบาน้ำมันไม่นิ่ง สตาร์ต้องเดินคันเร่งช่วย ปรับรีเซ็ตกล่อง2-3เดือนเป็นอีก
เลยเอากล่องไปซ่อมเลย ช่างบอกไม่ต้องติดกล่องหลอก กับตัดต่อสายไฟเลี้ยงหัวฉีดใหม่ ผมก็ไม่รู้ว่ามันจะดีขึ้นไหมแต่ก็เดินนิ่งดีต้องดูกันยาวๆ กะเปลี่ยนปั้มติกในถังอะครับ ปล.เครื่อง 1JZ GE เอามาแชร์ครับเผื่อมีประโยชน์บ้าง:coolly-0024:
แต่แนะนำว่าต้องเลือกอู่ที่ไว้ใจได้นะครับเพราะอาการนี้บางอู่ไล่เปลี่ยนทีละอย่างกว่าจะเจอก็นั้นแหละครับ:coolly-0015:

ผมก็อาการเดียวกับ จขกท ครับ
อาการน่าจะมากจาก ปั้มหมดแรง เพราะเคยลองเอาของคันอื่นมาสับดูแล้ว
ของผมเป็นมาได้เกือบ 4 เดือนละ ไม่ได้ซีเรียสอะไร
เพราะสตาร์ทแก๊สขับแก๊สตลอดเลยลืมไปเลยว่าต้องเปลี่ยนเผื่อฉุกเฉินแก๊สหมด
ผมใข้ระบบดูดนะ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน