กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รถใช้แก๊สเกียร์ออโต้ ขับๆอยู่เครื่องดับทำไงดีคับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย routebook
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

routebook

Registered
สืบเนื่องจากกระทู้ก่อนที่ผมสอบถามเรื่องเครื่องดับขณะขับบนถนน
ตอนนี้อาการรถดีขึ้นแล้ว แต่อยากสอบถามว่าถ้าขับๆไปบนถนนอยู่ดีเกิด
เครื่องดับเราจะทำยังไง เพราะระบบไฟฟ้าไม่ทำงาน เบรคจะแข็ง
ก้อเลยอยากสอบถามวิธีการเบรคขณะเครื่องดับ ว่าทำยังไงดี กลัวไป
ชนรถข้างหน้าคับ เพราะวันก่อน ก้อเกือบไปแล้ว 1 รอบ

สรุปแล้วที่ดับเมื่อครั้งก่อนนี้สาเหตุมาจากอะไรครับแอร์โฟร์รึเปล่าบางคนบอกว่ารถใช้แก๊สแอร์โฟร์ไม่เกี่ยวเลยอยากรู้สาเหตุ

ผมก็ดับบ่อยครับ อาการน๊อคกลางอากาศ ขับไปดี ๆ ดับดื้อ ๆซะงั้น ก็ปลดเกียร์ว่าง สตาร์ทใหม่ ถ้าเบรคหนักมีทางเดียวครับ เหยียบให้หนักกว่าเดิมครับ เพราะเบรคจะแข็งเป็นเรื่องปกติครับที่เครื่องยนต์ไม่ทำงาน

แก้ไขแล้วคับ เนื่องจากปากมิกซ์กว้างเกินไป ทำให้อากาศเ้ข้าเยอะ
ตอนนี้แก้ไขโดยเอาปากฉลาม ( ช่างบอกอย่างงั้น ) เอามาใส่เข้า
กับปากมิกซ์อีกทีนึง ทำให้รูเล็กขึ้น ตอนนี้ไม่ดับแลัวคับ
ใครเป็นรีบๆแก้ไขนะคับ อันตรายมากๆ

เคยเปงเหมือนกันคับ น่ากัวมากขับมาเร็วๆ พอยกคันเร่งปุ๊ป เงียบสนิทไฟติดเต็มหน้าจอ ปลดเกียร์ว่างแล้ว สตาร์ทแทบไม่ทัน :coolly-0023: ตอนนี้หายเปงปกติแล้ว

ตกลงมันเป็นที่อะไร .... ผมเป็นยังไม่หายเลยไม่กล้าเยียบเลย เครื่อง 1เจโบ น้ำมัน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน