กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เครื่อง 1J GTE มีปัญหาคราบ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31819
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31819

PLAYBOY69
Cefiro-Thailand Members
อาการเครื่องเดินหอบๆ เหมือนไม่เต็มสูบ เป็นทั้งน้ำมันแระก้อแก๊ส ใช้แก๊สหัวฉีด เพิ่งเป็นได้ 3-4 วันแระหัวเทียนเปลี่ยนมา4-5 เดือน รถใช้เยอะคราบใครรู้ช่วยหน่อยคราบ:coolly-0033:

หัวเทียนเปลี่ยนแล้วไม่หาย น่าจะเป็นที่วาวล์

หัวเทียนเปลี่ยนนานแล้วอ่ะคราบ 4-5 เดือนได้แระ เพิ่งจะเป็น 2-3 วันนี้อ่ะ ถ้าเป็นที่วาวล์ มันจะมีควันไหลไหมอ่ะ รถผมไม่มีควันไหลเลยน่ะ ไม่รู้ใช่ป่ะ รอผู้รู้ต่อไป

วาว์ลไม่มีควันครับ ถ้าวาว์ลเสียสังเกตุหน้าเครื่องดูจะมีเสียง แต๊กๆๆ

เช็คคอยซ์ กับ หัวเทียนครับ ไม่น่าเป็นอะไรมากหรอก อย่าไปคิดมาก

ถ้าอาการหนักหน่อย ก็ คงลูกแตกอ่ะ 555+

เจโบว์วววววววว:coolly-0010:

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ผมขอบอกอาการของผม<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:office:office" /><o:p></o:p]
ตอนเช้า(เครื่องเย็น)ไม่มีอาการอะไร.......สักพักแค่นั้นแหละคุณข่า.....มันวิ่งไม่ออกซะงั้น....อาการเครื่องหอบเหมื่อนกันผมวิ่งได้แค่ 40 km/hr สรุป....ปลั๊กตรงหัวเทียนร้าว..1 หัว.....เปลี่ยนเป็นคู่.....สำบายตัว:coolly-0044::coolly-0044::coolly-0044:<o:p></o:p]

เปลี่ยนเครื่อง....ซะ ที่อย่างอื่นละทุ่มทุนชิบหาย
ทีรถละ....ไม่ค่อยสนใจ..555

คอยล์ หัวเทียน แต่ที่ผมเคยเป็นคือ ปลั๊กคอยล์ มันกรอบ หรือ หลวม แก้ปัญหา เฉพาะหน้าคือ เอาคีม บีบ ตัวปลั๊กให้แต่ก แล้วเอาสายไฟ จิ้มเค้าไปที่คอยล์เลยคับ

ลอง เช็คโดย การสตาทเครื่อง แล้ว ดึง ปลั๊กออก ทีละปลั๊ก ถ้าดึงปลั๊กไหนแล้วรถไม่ดับ

นั่นและคือตัวปัญหา

ไปทำมาแระคราบ สรุป หัวเทียนบอดไป 1 ตัว สบายไป ไม่โดนเยอะขอบคุณทุกท่านมากคราบบผม

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน